Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา dvd-rom samsung กดแล้วไม่ค่อยเด้งออกมา ต้องกดบ่อยๆ บ่อยจนเบื่อ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

samsung(กะบ๊วย) เอาอีกแล้วหรือนี่ -*-

ที่บ้านผม combo ของ samsung เป็นๆหายๆ เบื่อๆเลยเอาไขควงเล็กแหย่รูด้านหน้า ทุกท่วงท่าทุกลีลา มันก็ดัง ครืด ครืด เสียวมันระเบิดดีแท้ -*-
    จนวันนี้ มันก็ยังทำงานได้อยู่ ดื้อบ้างบางครั้งบางคราว รอเจ๊งอยู่จะเปลี่ยนใหม่

Comment

ที่ว่าเป็นนี่ใช้มานานหรือยังคับ ถ้าไม่นาน (ประมาณ 1 ปี) แล้วเป็นอย่างที่หลายๆท่านว่าห่วย
      มันก็คงห่วย แต่ถ้าเกิดจากอายุการใช้งานที่นานแล้ว อาจเกิดได้กับทุกยี่ห้อแหละคับ

ที่บ้านมี samsung cd writer 1 ตัว เกิน 4 ปีแล้ว ยังปกติอยู่เลย
      ไรท์แผ่นก็ไม่เสีย (24 X) nero CD DVD speed เทสก็เขียวทั้งแผ่น

แต่ DVD ใช้ external ของ LG คับ ยังไม่ถึงปี รอดูต่อปาย

Comment

เปลี่ยนสายพานเอาครับ ของซัมซุง ใช้สายพานประมาณเบอร์(อะไรหว่าจำไม่ได้แระ) ทางที่ดี เอาตัวอย่างไปเทียบด้วย เวลาซื้อ ซื้ออันที่สั้นกว่าตัวอย่างเล็กน้อย เส้นละ 5 บาท ที่ร้าน อมร
        ไลท์ออน รุ่นหลังๆ ถาดซีดีใช้สายพานขับแล้ว ไม่ได้ใช้เฟืองขับแล้ว(เสียงจะดังเวลาเปิดปิดถาด)

ถ้ามีพื้นฐานด้านการงัดแงะ ก็ทำเองเลยครับ ไม่ต้องไปง้อช่าง ผมเคยทำแระ

Comment

เคยได้ยินมา(ในบอร์ดนี้แหละ) ว่า ที่มันกดเปิดแล้วไม่ค่อยจะ ยอมเปิดถาด เป็นเพราะ

ไฟ ของระบบ ไม่พอ ไม่รู้จริงรึเปล่า แต่ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไร เพราะ LG ของผมก็ไม่ค่อยออก

ทั้งๆ ที่ คอมผมมันไม่ได้ บริโภคไฟสักเท่าไร Power Supply แถมกะเคสผมมัน 450w

มันน่าจะพอเนาะว่าไหม กับ ซ๊อกเก๊ต เอ +สมพร2500+ แรม1แถว HDD1ลูก +Fx5200 1ตัว

Comment

เคยใช้ Samsung 2 ตัว เป็น combo กับ ROM ธรรมดา ก็มีอาการทั้ง 2 ตัวครับ
            ปัจจุบันใช้ BenQ DW1655 ยังไม่มีอาการใดๆ (แต่อนาคตไม่แน่ 555)

Comment

Samsung เป็นงี้เกือบทุกตัวคับ ว่ากันว่า เป็น Driver ที่พังง่ายที่สุด

แถมมาด้วย การ เครมนาน ที่สุดด้วย

Comment

อายุการใช้งานมันสั้น จะได้ไปซื้อตัวใหม่ๆมาแทนไง

ก้แค่นั้นแหละ

ถ้าทำดีเกินไป อีก 20 ปีไม่รู้จะเสียหรือปล่าว

ประมาณนี้

Comment

ตอนแรกคิดว่า..เป็นผมคนเดียวซะอีกที่ใช้ Sumsung แล้วเป็นยังงี้....ไม่น่าเชื่อ..มีผู้เดียวกัน..
                  เป็นหางว่าวเลย..ฮิฮิ........

Comment

เหอะๆ แกะมาเอาหนังยางให่ไปแทนก็หมดเรื่อง

Comment

นี่คืออีกสาเหตุที่ใครถามว่าไดร์ฟ dvd ยี่ห้ออะไรดี ผมถึงบอกว่าให้เลี่ยงซัมซุง แถมเครมก็นานอีก เฮ้อ...

Comment

LG ผมก็เป็น

Comment

ASUS ก็เป็น Liteon Sony เป็นหมด

Comment

ของผม cd-rom ไม่เป็นนะครับแต่พอเปิดออกมาแล้วมันชอบ เด้งกลับเข้าไปเองอะครับนังไม่ได้กดให้มันเข้าเลย
                            cd-rw ของ asus ยังไม่เคยมีปัญหาไรเลย ติดมาพร้อมกันนะ

Comment

Working...
                            X