Announcement

Collapse
No announcement yet.

4770cFมันดีจริงหรือครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4770cFมันดีจริงหรือครับ?

4770cFมันดีจริงหรือครับ?
    รู้สึกว่าถึงมันจะแรงจริงแต่ก็มีเกมส์ที่ซัมพอร์ทการCFไม่มากใช้มั้ยครับ
    ขอถามด้วยความไม่รู้

10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น
    10 ตาเห็นไม่เท่าลงมือลองทำ
    เทพขิงๆดู (ลองทำดู เดี๋ยวก็จะได้รู้)

http://overclockzone.com/zolkorn/yea...est/index.html

.

Comment

พอCFแล้วเทพมากกกกกกกกกกกกกกกกกกจิงเลย
      555+
      แต่เกมไม่ค่อยซัพพอทการcfไม่ใช้เหรอครับ

Comment

ดูผลเทสครอสไฟร์เทสกับเกมส์ สิครับ ที่เขาเทสก็มีแต่เกมส์ดังๆ ทั้งนั้นนี่ครับ

Comment

cf เเล้วเเรงกว่า 4890 อีก

Comment

crossfire 3 ตัวแ้ล้วหลุดโลกเลยแฮะ

Comment

cf 2ตัว ผมว่าคุ้มสุดละ 3ตัวมันแรงไร้เหตผลไปหน่อย

เดวนี้เกมใหม่ๆที่กินทรัพยากรเครื่อง ก็สนับสนุน multi GPU กันหมดละครับ

ส่วนเกมเก่าๆที่ไม่สนับสนุน ตัว 4770 เองใบเดียวก็แรงเอาอยู่แล้วเหมือนกันครับ

สรุป ประเ็ด็นที่ว่า เกมไม่สนับสนุน CF จะไม่เวิรคก็ตัดไปได้เลยครับ เพราะถึงจะสนับสนุนหรือไม่ มันก็แรงอยู่ดี

Comment

แอบเห็นร้าน busitek ขึ้นราคาซะงั้น จาก 3690 เป็น 3750 = =

Comment

CF ที่ว่าแรงๆนี่ ต้อง CF บน Core i7 นะครับ X58 ขับพลังได้ชัดเจนมาก

Comment

Originally posted by Limousine View Post
                    CF ที่ว่าแรงๆนี่ ต้อง CF บน Core i7 นะครับ X58 ขับพลังได้ชัดเจนมาก
                    ตามนี้ละครับ ถ้าบอร์ดเป็น 939 หรือ 478 ใส่การ์ด PCI-EX ได้ถึงยังไงก็น้อยกว่านี้อีก

สรุปคะแนนจะพุ่งเมื่อ M/b cpu ram ต้องแรงตามด้วย เก่าๆๆขุดไม่ขึ้นแล้ว 55555+

Comment

เเรงเพราะได้บารมี I7

Comment

ดูบอร์ดด้วยขอรับ

อ้อ.. i7 มัน CF แรงมาตั้งแต่ไหนแล้ว

Comment

4770 2 ตัว แรงกว่า 4890 จริงหรอ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                            crossfire 3 ตัวแ้ล้วหลุดโลกเลยแฮะ
                            ไม่อยากเชื่อ

Comment

แล้วถ้าใช้ 4770CF กับ E8400+DDR2 มันจะไม่แรงหรอครับ

Comment

Working...
                              X