สวัสดีครับ ผมใช้ maxnet 3M อยู่ที่จังหวัดลำพูน เดิมปกติเคยใช้ 2M ความเร็วที่ได้จะอยู่ที่ 1.7M
อันนี้ปกติผมเค้าใจ แต่พอ maxnet อัพสปีดให้เป็น 3M แล้วปรากฎว่าสปีดตอนเทสดูมันจะไม่นิ่ง
ช่วงแรกจะวิ่งไปที่ 2.5 แล้วก็ 2.4 ลงมาเรื่อย ๆ จนเทสเสร็จจบที่ 1.8M เหมือนเดิมเทสกี่ครั้งก็อาการเดิม เหมือนกับผมใช้ 2M เหมือนเดิมเลยที่เร้าเตอร์บอกว่า Connect ที่ 3M ปกติ

ผมไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันไหมครับ
แล้วมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ผมคนต่างจังหวัดไม่ค่อยมีความรู้
รบกวนพี่ ๆ ช่วยผมคนนี้ด้วยนะครับถือว่าเอาบุญ

ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ครับ