Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกการ์ดจอให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกการ์ดจอให้หน่อยคับ

พอดีมีคนให้คอมเก่าๆมา1เครื่องครับ

mb ; p4m800-m7a
    cpu ; p4 2.66t (506) Ghz (775)
    ram ; ddr 512*2 (400)
    agp ; onbord32mb

คือผมอยากได้การ์ดจอใหม่อ่าคับ มีคนบอกว่าให้เอา AGP8x ATi 1650Pro/512MB Power Color
    ดีไหมคับ แต่รุ่นพี่ผมบอกว่ามันมีปันหาเยะหน่อย จิงหรือเป่าัคบ
    หรือผมควรจะเอาการ์ดตัวอื่นดี แนะนำหน่อยคับ อื่นดีมีงบไม่เกิน2000คับ

พ่อผทก็ใช้อยู่x1650proแต่เป็นตัวpci-exไม่เห็นเค้าจะมีปัญหา

Comment

oc cpu ไป 3.2 แล้วก้ ปรับ on board เป็น 64MB ครับ

Comment

1650 ละครับสำหรับ AGP 8X คุ้มที่สุดและ แต่ก็ต้องวัดดวงหน่อย

ผมเคยโพสไว้ลองไปหาดูในกระทู้เอานะครับ

Comment

Originally posted by Nutzarx View Post
          1650 ละครับสำหรับ AGP 8X คุ้มที่สุดและ แต่ก็ต้องวัดดวงหน่อย

ผมเคยโพสไว้ลองไปหาดูในกระทู้เอานะครับ
          ตายละให้ผมหาหรอ

มีตั้ง900ก่าหน้า

T_T

Comment

Originally posted by deluge View Post
            oc cpu ไป 3.2 แล้วก้ ปรับ on board เป็น 64MB ครับ
            cpu ผม oc ได้ถึง3.2เลยหรอคับ

Comment

Originally posted by methawin View Post
              ตายละให้ผมหาหรอ

มีตั้ง900ก่าหน้า

T_T
              ท่านก็หาข้อความที่ผมโพสสิครับ

Comment

1650Pro ไม่มีปัญหานิ .... เพื่อนผมก็ใช้อยู่ .... ถ้าอยากได้มือ 1 ที่ ฟอร์จูน ร้าน Jet ชั้น 3 น่าจะยังเหลืออยู่นะ รู้สึกขายที่ประมาณ 1,500-1,600 บาทนะ (ไปร้านนั้นบ่อย)

Comment

Working...
                X