Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหา vga card asus eax 1600 pro หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหา vga card asus eax 1600 pro หน่อยครับ

ช่วยแก้ปัญหา vga card asus eax 1600 pro 512 mb หน่อยครับ
    อาการที่เป็น คือ เวลา เปิด floder งาน วิดีโอ หรือ รูปภาพ เยอะๆ ที่เป็น thumnail หน้า จอมันจะกระพริบ ครับ และ ถ้า file เยอะ มากๆ จะ กระพริบ จน หน้าจอค้าง สีเขียว และทำอะไรไม่ได้เลย ครับ
    ผมใช้ main borad asus P5B deluxe ครับ ยังงัย ขอความกรุณาด้วยนะครับ
    สิ่งที่ ผมทำไปแล้ว 1 uninstall และ ลง driver ที่แถมมากับกล่อง ใหม่แล้วครับ ก็จะมีอาการ
    2. download driver จาก web asus มา install ก็ยังเกิดอาการเดิมครับ
    3. cliam เปลี่ยนการ์ดจอ ตัวใหม่จากศูนย์ประกัน ก็ยังเกิดปัญหาเดิมครับ

ถ้าเปลี่ยนการ์ดแล้วยังไม่หายคงไม่ได้เป็นที่การ์ดแล้วล่ะครับ -*-
    แค่เปิดfolder นี่คงไม่มีการ์ดไหนเต่าขนาดเปิดไม่ขึ้นหรอกครับ

Comment

ลองลงวินโดว์ใหม่รึุยังคร้าบ เผื่อวินโดว์มีปัญหา อิ..อิ (นู๋ม่ะรู้ นู๋รั่ว >_<)

Comment

น่าจะเกิดที่บอร์ดนะครับ เพราะผมเคยเจอเหมือนกันอาการคล้ายๆกันอ่านะลองเปลี่ยนบอร์ดดูนะครับ

Comment

Working...
        X