Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU แบบปลั๊ก 10รู และ 14รู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU แบบปลั๊ก 10รู และ 14รู

คือ ผมใช้บอร์ด P5KPL/1600

แล้วจะซื้อ PSU มาใส่ ในบอร์ด มันเป็นแบบ 24 รู

แล้วที่ขายกัน มีแบบ 20 และ 24

เลยอยากรู้ว่า แบบ 20 รู เสียบ P5KPL/1600 ได้มั้ยครับ

ถ้าได้ แล้ว รู ที่หายไป มีผล อะไรมั้ย

และถามต่ออีกนิดว่า SPU 400W เท่าไรครับ (ไม่เอายี่ห้อแพง เน้อ เอาที่ใช้งานได้พอ)

ขอบคุณครับผม
    Last edited by rocksolid; 12 May 2009, 13:54:57.

หมายถึง 20pin กับ 24pin น่ะเหรอ
    ก็หาหัวแปลงมาต่อจิใจ๊ด่ายเยย

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
      หมายถึง 20pin กับ 24pin น่ะเหรอ
      ก็หาหัวแปลงมาต่อจิใจ๊ด่ายเยย
      ขอบคุณที่แนะนำครับผม

แหะๆ โชว์โง่ไปพิมพ์ 10 กะ 14 อีก นับข้างเดียว ก้ากๆ

แล้วราคา 2 ตัวนี้ ต่างกันขนาดไหนครับ

ผมไม่นิยมใช้พวก ตัวแปลง หัวแปลง อยากได้ ตรงๆ เลยดีก่ว่า

ถามอีกคำถามครับ หาก จะ ครอสไฟร์ HD4770 (2ตัว) ตัว 400W พอมั้ย หากไม่พอ เอาเท่าไรดี

Comment

ไม่พออะคับ 600w up

Comment

พันกว่าๆครับ

Comment

D-Tech 650W ไม้กี่ร้อย ใช้งานได้

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำ ครับผม

คือผมอยากถามอีกอย่าง (ปัญหาเยอะจริง แหะๆ)

บอร์ด P5KPL/1600 ต่อ DVD Drive ยังไง ครับ คือ มันมีพอร์ด IDE มาให้แค่ HDD เอง

แล้ว HDD sata มันต้อง จั้มอะไรหรือปล่าว ครับ

คำถามสุดท้ายแล้ว ครับ คือ Core2 Duo e5200 และ HD4770 ตอนนี้ที่พันธ์ทิพย์ เท่าไร

ขอบคุณๆ ล่วงหน้า จ้า

Comment

ตอบให้นะครับ sata เสียบเลยช่องไหนก็ได้ ส่วน IDE ก็เสียบ IDE นะ ทีบอกว่า IDE มาให้แค่ HDD มันก็มี 2 หัวนิ

หรือว่าผม ไม่เข้าใจที่คุณพูด ..

Comment

Working...
                X