Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอย External soundcard ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอย External soundcard ตัวไหนดีครับ

คือ ใช้ macbook อยู่อยากหาอะไรมา upgrade sound หน่อย

ดู 3 ตัวนี้อยู่อะครับ

Creative Xmod
    http://us.creative.com/products/prod...=15913&listby=

Creative Labs Sound Blaster X-Fi External Sound Card
    http://cgi.ebay.com/Creative-Labs-So...3A9%7C294%3A50

กับ Xonar U1 Audio Station
    http://usa.asus.com/products.aspx?l1...13&modelmenu=1

ต่อกับ ลำโพงกลางๆ 2.0 ธรรมดาครับ
    ไม่ทราบว่าตัวไหนดีสุดครับ
    หรือมีตัวอื่นแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

อย่าลืม SB Digital Music SX อีกตัว

Comment

ไม่สน usb dac เหรอครับ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
        อย่าลืม SB Digital Music SX อีกตัว
        ใช่เลยครับ

sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

ถ้าฟังเพลง ลองไปฟัง DAC ที่ร้านก่อน

Comment

สนใจ dac มาลองฟังที่บ้านผมก็ได้ครับ

Comment

ตัว DAC ตัวถูกๆไม่รู้มันจะดีป่าวอะครับเห็นมีแต่แพงๆถึงจะดีมั้ง

พอดีงบน้อยอะครับ 555

รบกวนแนะนำที่แบบถูกๆหน่อยครับไม่ต้องแจ่มมากก็ได้ เอาแบบ พอใช้แล้วเห็นผลหน่อยอะครับ

Comment

มีแต่ U1

Comment

Originally posted by aircontrol View Post
                  ตัว DAC ตัวถูกๆไม่รู้มันจะดีป่าวอะครับเห็นมีแต่แพงๆถึงจะดีมั้ง

พอดีงบน้อยอะครับ 555

รบกวนแนะนำที่แบบถูกๆหน่อยครับไม่ต้องแจ่มมากก็ได้ เอาแบบ พอใช้แล้วเห็นผลหน่อยอะครับ
                  ไม่ถูก...ไม่แพง แต่คุ้ม
                  Attached Files

Comment

Music SX หึหึ

หรืออยากจบก็ DAC 1794 อิอิ

คุณภาพดีกว่าที่คุณคิดนะ ชิ ๆๆ

Comment

Originally posted by varin0229 View Post
                      ไม่ถูก...ไม่แพง แต่คุ้ม
                      เสียง cube เปงไงครับ อยากรู้

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                        ผมสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน อยากถามว่า ร้านไหนในพันทิพมีขาย แล้วเราคาสักเท่าไรครับ

ขอบคุณหลาย

Comment

sound ใน macbook เดิมๆนี่ได้ยินว่ามันไม่ธรรมดานะครับ

จะหาอะไรมาแทนเนี่ยพิจารณาให้ดีนะครับ

เดี๋ยวเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์

Comment

พี่ วาริน ทำรีวิวพ์เล็กๆ โปรดิจี้ คิวซ์ หน่อยครับ อยากรู้
                            ขอด้วยคน
                            Last edited by mballx; 13 May 2009, 07:13:44.

Comment

^
                              ^^
                              ^^^

เมพ ๆๆ เอิ๊ค ๆๆ

Comment

Working...
                              X