Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเก่าๆ "AMD เล่นเกมเร็วกว่า Intel จริงหรือ ?"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเก่าๆ "AMD เล่นเกมเร็วกว่า Intel จริงหรือ ?"

เวลาผมพาเพื่อนไปซี้อคอมตามร้านบอกว่าจะเอาไปเล่นเกม
    ทำไมเค้าเชีย AMD จังเลย บอกว่าเล่นเกมดีกว่า Intel ซึ่งผมก็ดู
    ตามเวบ Test ต่างๆเช่น Tomshardware,Guru3d
    เห็นได้ชัดเลยว่า i7 เร็วกว่า แล้วทำไมร้านถึงแนะนำอย่างงั้นครับ

ตามราคา
    ตัวละ 10000
    กับตัวละ 2000
    จะแรงเท่าได้เช่นไร

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ตามราคา
      ตัวละ 10000
      กับตัวละ 2000
      จะแรงเท่าได้เช่นไร
      ไม่ต้องเอา i7 ก็ได้ครับ ผมถาม Core2Duo
      ยังบอกให้เอา amd เลย บอกว่าเล่นเกมดีกว่า เหอๆ

Comment

AMD มันก็ดีเป็นรุ่นๆไปคับ อย่าง 7750BE ใช้เดิมๆดีมากในราคา 2,400฿ ถ้าเทียบกับ E5200 2,600฿ เอามา OC ก็ต้องแรงกว่าอยู่แล้ว
        อย่างงบ 6,000฿ 720BE น่าจาแรงกว่า Q8200 นะถ้าเอามาเล่นเกมส์ แต่อีกนั้นแร๊ะผมก็ไม่แน่ใจว่า Q8200 OC แล้วเอามาเล่นเกมส์มันจาพุ่งแค่ไหนคับ

แต่จิงๆเสน่ห์ของ AMD มันอยู่ที่กลุ่มที่ชอบใช้งานหลายๆอย่างพร้อมกัน แลัวมันตอบสนองการสลับไปสลับมาได้ลื่นไหลดีกว่าคับ
        Last edited by noom9888; 12 May 2009, 14:59:36.

Comment

อาจจะไม่แรงกว่า แต่ผมรู้สึกว่ามันลื่นดีหนะครับ
          ตั้งแต่ใช้ Intel มาตั้งแต่ตามร้านเน็ต ห้องคอมพ์ หรือแม้แต่คอมพ์เครื่องแรก ไม่เคยประทับใจกะมันเลย

Comment

จขกท. จะตั้งกระทู้เพื่ออะไรครับ

ให้คนตีกันใช่มั้ย ทั้งๆที่กระทู้แบบนี้ AMD VS Intel มีเกลีื่อนบ้านเกลื่อนเมืองแล้ว
            และส่วนใหญ่กระทู้เหล่านั้น ก็จะมีพวก Fan boy มาโจมตีกันเอง

และอาจจะลามไปถึงข้างนอกด้วย

หยุดเถอะครับ

ปล.ก็เข้าใจเจตนานะครับ ว่าอยากรู้ แต่ผมคิดว่าไม่สมควรตั้งครับ

Comment

ความคุ้มค่าของเงินครับ ..

แรงในงบที่ต่ำ กับ แรงในงบที่สูง มันต่างกันครับ

Comment

เกิดมาไม่เคยใช้ AMD ใช้แต่ INTEL ก็โอเค เล่นเกมก็ดีนี่ -*-

Comment

รู้สึกร้อนๆไงชอบกล......

Comment

จากประสบการณ์นะครับ AMD เล่นเกมส์แล้วดูลื่นไหลดี ไว ดี นะครับ

แต่ intel ทำงานด้านกราฟฟิก ท่าจะดีกว่า

Comment

ต้องใช้ประโยคสุดฮิตครับ "แล้วแต่ชอบ"
                      อย่าไปเชื่อร้านมาก แต่ก่อนผมเลือกประกอบคอมให้เพื่อนก็ให้ใช้ AMDเพราะราคาถูกกว่า
                      แต่ถ้าตอนนี้ intel เพราะว่าผมชอบอ่ะ อิอิ

Comment

ชื่อเสียงของ AMD มันคงกระพันมานานเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ทำให้ร้านบางร้านบอกว่า AMD ดีกว่า
                        ผมก็เจอแบบ เจ้าของกระทู้แหละครับ ผมอยากให้ลองเช็คหลายๆ เว็ปดูคะแนนต่างๆ เทียบ FPS
                        ของแต่ละเกมส์ที่นำมาเปรียบเทียบแล้วตัดสินใจเองดีกว่าครับ ตั้งแบบนี้ล่อเป้ามากๆ อย่าไปถือ
                        กับร้านบางร้านเลยครับ

Comment

เป็นผม จะเชียร์ intel เวลาประกอบจะแพงกว่า amd อิอิ

Comment

จะค่ายไหนถ้าคุณใช้ร่วมกับการ์ดจอรุ่นเล็ก ก็ไม่แหล่มหรอก จะค่ายไหนก็ตามถ้าคุณใช้ร่วมกับการ์ดจอรุ่นใหญ่ เกมไหนคุณก็เล่นลื่น

ปิดกระทู้ได้แล้วละครับ

Comment

ไม่ลองถามดูล่ะเร็วกว่าตรงไหน เคยใช้รุ่นใกล้ ๆ กันมาทั้ง 2 ค่าย ไม่เห็นมันจะต่างกันเลย แยกไม่ออก

Comment

Working...
                              X