Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้จะไปเดินส่องแรมที่พันทิพถ้าเจอ Micron จะมาอัพเดตชื่อร้านพร้อมราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้จะไปเดินส่องแรมที่พันทิพถ้าเจอ Micron จะมาอัพเดตชื่อร้านพร้อมราคา

ตอนนี้ราคาแรมในเวบคอมเซเว่นราคาถูกมาก 1GB 533 2,060 บาท เท่านั้น

ราคานี้พันทิพมีขายจริงหรือไม่ และราคานี้จะหาD9ได้หรือไม่ และ GMH ถูกพ่อค้าหัวใสเหมาไปหมดแล้วจริงหรือ

เอาวะเดี๋ยวรู้กัน ...

ผมจะออกไปตอน 8.00 น. ใครอยากให้เช็คราคาสินค้าตัวไหน บอกมาครับ จะเช็คให้

ฝากดูราคาจอ LG 24" wide ให้หน่อยนะครับว่ามีเข้ามาหรือยัง ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

Comment

ได้ครับผม เล็ง L245WP หรือ L246WP ไว้หรือครับ สองตัวนี้ไม่ทราบต่างกันอย่างไร

Comment

Originally posted by ARES View Post
        ได้ครับผม เล็ง L245WP หรือ L246WP ไว้หรือครับ สองตัวนี้ไม่ทราบต่างกันอย่างไร
        เล็งตัว L246WP ไว้ครับ ส่วนความแตกต่างนั้นถ้ารายละเอียดทางเทคนิคเท่าที่ดูๆมาไม่ต่างกันเลย แต่ที่เห็นความแตกต่างคือ design ครับ ตัว 246 ขามันยกปรับสูงต่ำได้ แต่ตัว 245 ปรับสูงต่ำไม่ได้ แล้วอีกจุดก็ตรงปุ่มเปิดปิดที่ขอบจอออกแบบมาต่างกัน สุดท้ายก็จำไม่ได้แล้วว่าตัวไหน มีอยู่ตัวนึงผ่าน certificate ได้โลโก VISTA จาก Microsoft มาครับ แต่ไม่สนใจหรอกเรื่องนี้

ปล.กำลังเล็งๆอยู่ดูราคากับประกันก่อน ถ้าพอๆกับ Dell คงเลือก Dell หละครับ จริงๆแล้วมันก็เลสิก LCD ตัวเดียวกันเลย เพราะ Dell เองก็ใช้เลสิก LCD ของ LG-Phillip เหมือนกันซึ่งก็เป็นตัวเดียวกันกับที่ LG เข็นตัวนี้มาขาย สงสัยถึงเวลาขายเองมั่งแล้วมั๊งทำให้เขามานาน อิอิ

Comment

LG L246WP ไม่มีครับท่านซอล ถามดูทุกร้านแล้วไม่มี ในไอทีซิตี้ก็ไม่มี ไปถามเซอวิสโชรูมของแอลจีด้านหลังพันทิพเค้าก็บอกว่าไม่มี คงอีกซักพักอ่ะครับ

D9GMH ก็หมดนะครับ เรียกว่าสูญพันไปเลยดีกว่า เจ้าของร้านบอกจะมีของเข้ามาอีกเรื่อยๆครับ....แต่ถ้าลองคุยดูดีๆเค้าอาจจะไปหยิบหลังร้านมาให้ครับ ราคาคงสูงนิดหน่อย หัวแบะคร้าบบบ

แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะโชคร้ายซะทีเดียวนะครับ เดินไปเดินมาอยู่6ชม. ในที่สุดก็เจอครับ แถมยังถูกมากๆด้วย

Kingston 1 GB/667 D9DCL 2050 บาท แจ่มเป็ดดด 1GB/667 แถมยังเป็นD9 แถมราคาก็แสนจะถูก คู่ละ4100 จะหาได้ที่ไหนอีก...หาได้ที่ร้าน M.S.M.มัลติโซลูชั่น ชั้น 3 นะครับมีร้านเดียวที่มีD9ตอนนี้ แต่ถ้าไปออกปากถามเค้าจะบอกไม่มีนะครับ แต่มันก็วางอยู่ในตู้นั่นแหละ สงสัยเค้าดูไม่เป็น เจ้าของร้านเป็นผู้หญิง

ถึงมันจะไม่แรงเท่า GMH แต่ในช่วงที่ D9 ขาดตลาดก็ใช้แก้ขัดไปก่อนได้ครับ เพราะราคามันก็ถูกจริงๆ ท่านซอลเค้าลากโชไว้แล้วครับดูได้ที่ลิ้งนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=40364
          ก่อนซื้อถามก่อนนะครับประกันอะไร มันถูกจนน่ากลัว

ส่วนราคาของอย่างอื่นนะครับ

X2 3600+ 2690 จิ๊บ บางร้านขายสามพันยังมี
          X2 3800+ 3590 จิ๊บ บางร้านขายสี่พัน
          X2 4600+ 8750 จิ๊บ
          E6300 6920 เอ็มอินเตอ บางร้านขาย7600ก็มี
          E4300 6290 จิ๊บ ราคาลดลงเยอะแล้วครับ น่าเล่นๆ
          E6400 8590 จิ๊บ
          E6600 11890 จิ๊บ

M2N-E 3600 คอมมอ...ไปยืนส่องของอยู่ร้านนึง มีวัยรุ่นมาประกอบเครื่องเอาAMDบอกพนักงานไปว่าเอาบอดดีๆเสถียรๆ ขอสุดๆ พนักงานหยิบ M2N-E SLI มาให้ ผมละคันปากยิกๆๆๆๆๆ

XFX 680I LT 8500 คอมมอ..ในที่สุดก็มาจนได้ มีอยู่ร้านเดียว บอดไม่สวย แต่ราคาแพงโคด ชิบตัวรอง แต่ราคาดันเท่า680I จบกัน...เล่นAsus 680I ดีกว่า

Gigebyte 680I 12000 ชื่อร้าน GC ป่าวไม่รู้ อยู่ชั้น3 ถูกกว่าสไตรเกอนิดหน่อย น่าลอง คอมมอก็มีแต่ขายแพงกว่าอยู่200

DS3 4790 จิ๊บ

P5N-E SLI 4790 Siam soft tech ชั้น3 ถูกโคด ร้านอื่นขาย 5100
          P5B-E 5450 Siam soft tech ถูกสุดในพันทิพเลย ร้านอื่นขาย 5700
          P5W-DH D 8750 Siam soft tech เห็นขายถูกอยู่แค่สามตัวนี้แหละ นอกนั้นก็แพงกว่าร้านอื่นอย่างละสองถึงสามร้อยเลย

หมดละ

จากราคาจะเห็นได้ว่า ถ้าเดินดีๆ ซื้อคอมเครื่องนึงจะประหยัดได้ 2000-3000 คุ้มค่าไหมก็ลองคิดดู
          Last edited by ARES; 1 Apr 2007, 17:25:42.

Comment

Siam soft tech ร้านเนี้ยดีนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

HR-01 1700 นะครับ ลดแล้ว ที่เจได
                แล้วก็พัดลมแรมของคอแซตัวในรูปข้างล่างพีซีเอาเลทแยกขายนะครับ ราคา1200 น่าเล่นดีครับ

Comment

D9GMH ผมกว้านซื้อมาเองแหละ หาทั่ว PANTIPก็ไม่เจอหรอก

Comment

แล้วถ้าผมหาเจอล่ะ

ตราบใดที่ตลาดยังมีความต้องการอยู่ มันก็จะมีของเข้ามาขายเรื่อยๆล่ะครับ

มีมาเรื่อยๆจนกว่าใครบางคนจะเหมาไม่ไหวนั่นแหละ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                      แล้วถ้าผมหาเจอล่ะ

ตราบใดที่ตลาดยังมีความต้องการอยู่ มันก็จะมีของเข้ามาขายเรื่อยๆล่ะครับ

มีมาเรื่อยๆจนกว่าใครบางคนจะเหมาไม่ไหวนั่นแหละ
                      อิอิ.... อ่อแล้วก็ขอบคุณครับที่ช่วยถามหามาให้ ตอนนี้พอจะรู้แล้วหละครับว่า LG กับ Dell ต่างกันยังงัย ความแตกต่างก็คือจอ Dell จะใช้ Panel แบบ S-PVA ส่วน LG จะใช้ Panel แบบ S-ISP ซึ่งถ้าถามว่าแบบไหนดีกว่า มันตอบไม่ได้ครับ มันออกแบบมาให้เหมาะกับงานแต่ละประเภท โดยรวมๆแล้วดีพอๆกันทั้งคู่ ถ้า LG ประกันให้ซัก 5 ปีเหมือน Dell จะน่าสนใจมากเลยหละกับราคาที่ถูกกว่านิดหน่อย

ปล.พัดลมของ Dominator แยกขายตัวเท่าไหร่อะครับ กำลังหาอยู่เลย

Comment

พัดลมของ Dominator ตัวละ 1200 บาทครับ ซื้อแยกได้เลย ที่พีเอาท์เลทครับ

ถ้าไม่ติดซิ้ง ติดแต่พัดลม ประกันก็ยังอยู่ครบ อิอิ

ขอบคุณท่านมากสำหรับความรู้เรื่อง Panel ของจอนะครับ

Comment

วันนี้จะไปเดินเล่นที่พันทิพอีกซักรอบเอาของไปเคลมแล้วจะหาD9หน่อย มีใครอยากเช็คราคาอะไร หรือสินค้าตัวไหนไหมครับ

Comment

ท่านวันหลังไป ส่อง d9 pm มา เรียก ด้วยดิ จะไปด้วย

Comment

วันนี้จะไปเดินเล่นที่พันทิพอีกซักรอบเอาของไปเคลมแล้วจะหาD9หน่อย มีใครอยากเช็คราคาอะไร หรือสินค้าตัวไหนไหมครับ
                              รบกวนฝากถามราคาซิ้งค์แรมให้หน่อยครับน้อง เอาแบบถูกสุด และแพงสุดครับ
                              ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับผม

Comment

Working...
                              X