Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเกี่ยวกับการดึงไฟล์ที่hide ไว้กลับมาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเกี่ยวกับการดึงไฟล์ที่hide ไว้กลับมาหน่อยครับ

พอดีผมซ่อนโปรแกรมไฟล์อ่ะคับแล้วเอากลับมาไมได้ไม่ทราบว่าแก้ยังไงครับ
    เข้าไปไน control panel แล้วไม่มี folder option อ่ะคับ มีวิธีอื่นที่เอากลับมาได้อีกมั้ยครับ แล้วพอรีสตาร์ทกลับมาอีกทีเข้าmy computer ไม่ได้เลยครับมันค้นหา ไดร์ไม่เจอ ทั้งๆที่ กดดูใน computer management drive มันยังอยู่อ่ะคับเหมือนมันdetect ไม่เจอ เวลาเข้า window ก็ช้ากว่าปกติ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรครับขอบคุณมากคับ

ไครทราบรบกวนหน่อยนะคับพอดีไม่ไช่คอมผม.......ซนไปหน่อย

ไม่มีโฟลเดอร์ออฟชั่น อาจจะโดนไวรัส

Comment

พอดีไปแก้ใน safe mode แล้วอ่ะคับดึุงกลับมาได้หมดแล้ว แต่พอ ล็อกอินเข้า account ปกติแล้วมันเหมือนเดิมอ่ะคับไปแก้ ใน regedit ก็ไม่หายลบ nofolderoption ออกไปแล้วก็ลบไม่ได้อ่ะคับ ไม่รุ้แก้ไงงงจิงๆ

Comment

ก็ไปที่ search แล้วก็ ไปที่ search options แล้วก็ advance options แล้วติกที่
        search hidden files and floders แล้วก็พิมพ์ชื่อไฟล์ที่จะหาแล้ว หาเลยครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ จะลองทำดูนะครับผม มีวิธีอื่นมั้ยครับกันเหนียวพอดีกลับบ้านมานอนตอนเย็นไปทำใหม่อีกรอบ

ขอบคุณครับ

Comment

หน้าจะมีครับแต่ผมไม่รู้

Comment

Working...
            X