Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเกม Stranglehold ครับ (เก่าไปนิดขออภัย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเกม Stranglehold ครับ (เก่าไปนิดขออภัย)

คือเล่นไปได้ซักพักมันค้างครับ บางครั้งก้อจอดับบ้าง เครืองรีเซตตัวเองบ้าง จอแสดงสีแบบแปลกๆบ้างแล้วก้อค้าง
    ผมเล่นไม่ผ่านด่นแรกซักที

เกมอื่นๆก้อคล้ายๆกัน แต่นานๆจะค้างที เช่น Dead Space, Call of duty 5, Crysis
    แต่กับเกมนี้ไ่ม่น่าจะเกิน 5 นาที เซ็งมากๆ อุตส่าซื้อคอมใหม่....
    ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขมั่งครับ...อยากเล่นจิงๆ

สเปกตามนี้ครับ

CPU : AMD X4 9850 BE

Mainboard : GigaByte GA-MA770-US3

Ram : 4096/800 OCZ 2VU8004GK (2 x 2G)

VGA : HD-4850 PALIT 512MB

HDD : 320GB WD

PSU : 550W(max) Gigabyte 24 PIN (P45PC2)

CASE : Gigabyte GZ-X2

MONITOR : BenQ T2200HD 21.5"

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อยากเล่นเกมลงvista 32bit ดีกว่าครับถ้าอยากเล่นเกมนะ ส่วน 64bit หน้าจะใช้เขียนโปรแกรมหรอไม่ก็กราฟฟิกมากกว่าครับ คิดเอาเองนะครับ สเปกท่านเทพมากครับสำหรับผมนะ

Comment

ผมก็ใช้ 64 bit นะ ดีกว่า 32bit อีกผมว่า
      เป็นเกมเดียวป่าวครับ

Comment

ทุกเกมเลยครับเท่าที่เล่นมา
        แต่บางเกม 2 - 3 ชั่วโมงถึงจะค้าง
        แต่เกมนี้ เดินไม่กี่ก้าวก้อค้างครับ

.....

Comment

ลงไหม่เป็น 32 บิต ดูครับ

Comment

ปัญหานี้ให้ใช้โปรแกรม Rivertuner

ลด Core ของการ์ดจอครับ

ทั้ง Memory Clock , Shader Clock , Core Clock

ลดที่ 10 หรือ 5 ก็ได้ครับ แล้วก็ลองเล่นถ้าเป็นอีกก็ลดอีกครับ

เครื่องเพื่อนผมเป็นก็ลดแค่ 15 Mhz ทั้ง 3 หัวข้อก็หายเลยครับ อาการที่ว่ามาทั้งหมดหายแน่ครับ

ปัญหานี้เกี่ยวกับการ์ดจอโดยตรงครับ ตัวMemoryข้างในมีปัญหาครับ

แต่ถ้าเครมได้แนะนำให้เครมครับ แต่ถ้ากลัวว่าจะรอนานเลย เครมไม่ได้ก็ทำอย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นครับ ^^
            Last edited by ketaro121; 14 May 2009, 23:07:32.

Comment

Driver การ์ดจอคับ
              ลองหาตัวใหม่ลงดู รับรองผล 90%

Comment

ผมลองเล่นใน WinXP 32Bit และเปลี่ยนไดรเวอร์หลายๆเวอร์ ดูแล้วครับ ไม่หายครับ

ผมเลยลอง ใช้ PSU 2 ตัวในการเล่นเกมนี้ อีกตัวต่อให้ VGA อย่างเดียวโดดๆ(ใช้ตัว Delux 34A)

ผลปรากฎว่าเล่นได้ถึง Check Point แล้วครับ(นานกว่าเดิม...ดีใจ) แต่ไปๆซักพักมันก้อค้างอีก

สงไสไฟ(12V x 18A)จะไม่พอจิงๆ กะว่าจะหาซื้อ PSU ใหม่นะนี่

เด๋วผมจะลองใช้วิธีของท่าน ketaro121 ดูครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Driver ... ครับ ลองเปลี่ยนดูนะครับ

Comment

ผมใช้ Geforce 9500GT อ่าครับ มันจะเล่นได้ป่าวอ่ะครับ

ใน Supportการ์ดจอ มัน ไม่มีเขียนไว้

แอบ เสียวนิดๆT^T

Comment

ไม่การ์ดจอ ก็ไดร์เวอร์ น่าจะมีปัญหานะ ถ้าเป็นที่ Psu เครื่องจะดับไปเลยมากกว่าถ้าไฟไม่พอ

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
                        ปัญหานี้ให้ใช้โปรแกรม Rivertuner

ลด Core ของการ์ดจอครับ

ทั้ง Memory Clock , Shader Clock , Core Clock

ลดที่ 10 หรือ 5 ก็ได้ครับ แล้วก็ลองเล่นถ้าเป็นอีกก็ลดอีกครับ

เครื่องเพื่อนผมเป็นก็ลดแค่ 15 Mhz ทั้ง 3 หัวข้อก็หายเลยครับ อาการที่ว่ามาทั้งหมดหายแน่ครับ

ปัญหานี้เกี่ยวกับการ์ดจอโดยตรงครับ ตัวMemoryข้างในมีปัญหาครับ

แต่ถ้าเครมได้แนะนำให้เครมครับ แต่ถ้ากลัวว่าจะรอนานเลย เครมไม่ได้ก็ทำอย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นครับ ^^
                        ในที่สุดก้อเล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับท่าน ketaro121

ผมลดลงมาที่ 620/990 ครับ (Core/Mem)

เด๋วเล่นให้หายอยากก่อนเด๋วจะเอาไปเครม...เหอๆ

Comment

Originally posted by koohza13 View Post
                          ผมใช้ Geforce 9500GT อ่าครับ มันจะเล่นได้ป่าวอ่ะครับ

ใน Supportการ์ดจอ มัน ไม่มีเขียนไว้

แอบ เสียวนิดๆT^T
                          http://www.yougamers.com/gameometer/10202/

เห็นว่า P4 กะ GF 7600 ยังเล่นได้เลยนะครับ
                          ไม่รู้จิงป่าว

Comment

อ่านะ =_= เป็นที่ Memory จริงๆด้วย

คิดไม่ผิดเลย 55+

Comment

Working...
                            X