Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับพัดลม CPU 100% จะมีผลเสียไหมครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับพัดลม CPU 100% จะมีผลเสียไหมครับ ???

กลัวว่าพัดลมจะไหม้ ผมปรับจาก EasyTune Pro 5 เอาครับ

เป็นซิงค์ดั้งเดิมของ AMD

เสียงดังครับ ปรับออโต้ก็ดีอยู่แล้ว

Comment

ผมก็ปรับ หมุนเต็ม Speed ครับ ^^
      ไม่มีปัณหาอะไรเลย มีแต่ทำให้เย็นขึ้น เอิ๊ค ๆ

Comment

ผลเสียคือเสียงดังกับ ดูดฝุ่นเข้าไวขึ้นเล็กน้อย ครับ
        แต่ ทำให้ เย็นนน

Comment

ต้องขยันทำความสอาดหน่อย ^^

โวโด่ม สักตัวแล้วจะสบาย ๆ ^O^"
          Last edited by Jumpba; 12 May 2009, 20:25:56.

Comment

เสียงดังๆๆๆๆ

Comment

ผมสงสารมัน ถ้าไม่ร้อนมากนัก ก็ซัก 50-70 พอแล้ว

Comment

มันออกแบบมาเพื่อความเร็วเต็ม speed อยู่แล้วครับ ^^
                ไม่ต้องกัว เอิ๊ค ๆ
                ถ้ามัน 2000 วิ่งจริง ๆ ก็อยู่สัก 1900-+ ครับ ^^

Comment

ขอถามในกระทู้นี้เลยแล้วกันว่า Coolermaster Hyper 212 กับ Hyper TX2 ตัวไหนเย็นกว่ากันครับ

Comment

^
                    ^^
                    ^^^

Hyper 212 +1

Comment

Coolermaster Hyper 212 ผลทดสอบเย็นกว่า แต่ระวังจะปิดฝาเคสไม่ได้
                      ส่วน Hyper TX2 ใช้อยู่อะพัดลมเสียงไม่ดัง 555 แต่ยังไงก็เย็นกว่าซิ้งเดิมแน่นอน

Comment

Working...
                      X