Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-ใครใช้ บอร์ด ds3 ชิปเซต ร้อนกันขนาดไหน-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-ใครใช้ บอร์ด ds3 ชิปเซต ร้อนกันขนาดไหน-*

ผมขนาดเปลี่ยน ซิ้ง แล้ว ใช้ HR-05 แล้วยัง ร้อน กลางวัน 45 เลย หรือผมคิดไปเองว่ามันร้อนเกิน
    แต่พอใส่ hr-05 +พัดลม รู้สึกว่าซิ้งมัน เลื้อนได้ ใช้ตัวล็อกที่แถมมา เหมือนันไม่แน่นงะ เพือน ๆ พี่ ที่ใช้ ds3 ซิปร้อนกันเท่าไหร่เอ่ย แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

เห็นเค้าร้อนกัน 50c+ นะ
    ของผม Shipset (Intel 945) ร้อน 60c+ เปิด 25 ชม.
    ไม่ต้องไปเครียดมันอะครับ (นี้ขนาดเปลี่ยน ZALMAN แล้วนะเนี้ย)
    ไม่รีสตาร์ส + ไม่ค้างเป็นใช้ได้ 555

Comment

ด้วย

ร้อน ไม่เกิน 55 กับ เย็นไม่เกิน 35 ก๊าบ เปิดแอร์ก็อยุ่ประมาณ 45 ถ้าเอาพัดลมเป่าอีกยิ่ง ไปเลยต่ำว่า 40 ก๊าบ

Comment

แอร์ 35

ไม่แอร์ 42-45

ตามนั้นคับ

Comment

ตามธรรมชาติครับ มันน่าร้อนแล้วนะครับ อิอิ

Comment

ปรกติครับ 40-49

Comment

ของผม 50-60 ไมติดแอร์

Comment

HR-05 หน้าสัมผัสมันไม่เรียบอ่ะครับ เป็นคลื่นๆเลยนะ ลงกระดาษทรายกับวีน่อนหน่อยน่าจะดีขึ้นนะครับ

Comment

45 ก็เย็นแล้วคับ ปกติซัดไป 60

Comment

แล้ว จขกท หลังจากเปลี่ยนมาใช้ HR-05 แล้วมันลดลงกี่องศาอ่ะครับ

ผมลดไป 10 องศาครับ จาก 47 มาเหลือ 37

ผมลงกระดาษทรายด้วยแล้วก็ติดสปริงเพิ่มตรงตัวล๊อกให้มันแน่นขึ้นอ่ะครับแล้วก็พัดลม 5000 รอบอีกตัว

Comment

Working...
                    X