Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ TV tuner ให้สักตัวสิครับ ใช้กับ t220

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ TV tuner ให้สักตัวสิครับ ใช้กับ t220

แนะนำ TV tuner ให้สักตัวสิครับ ใช้กับ t220

ขอได้ที่เข้ากันได้ดี ครับ ราคา พอเหมาะ คุ้มราคา

เพิ่มเติม อยากให้แนะนำ ลำโพง 5.1 สักชุดด้วยครับ เขา แบบ มีแยกซ้ายขวา หน้าหลัง อยากได้แบบ ราคาสัก 2-4 พัน ครับ

เอาแบบ box Tv ไม่ต้องเปิดคอม หรือ แบบ pci ติดในเครื่อง เวลาดูต้องเปิดคอม

Comment

ขอถามในนี้ด้วยเลยล่ะกันครับ

แบบ BoxTV ก็สามารถเปิดคอมแล้วอัดรายการทีวีที่ต้องการได้เลยใช่ไหมครับ
      แล้วแบบไหนคุณภาพจะดีกว่ากันครับ ( ที่ราคาเท่าๆกัน )

Comment

Creative 5.1

Comment

Originally posted by Open View Post

แบบ BoxTV ก็สามารถเปิดคอมแล้วอัดรายการทีวีที่ต้องการได้เลยใช่ไหมครับ
          แล้วแบบไหนคุณภาพจะดีกว่ากันครับ ( ที่ราคาเท่าๆกัน )
          BoxTV สามารถเปิดดูได้อย่างเดียว บันทึกไม่ได้

แต่สามรถ เปิดภาพซ้อนกัน เวลาเล่นคอมได้ครับ

ถ้าเป็นแบบ pci หรือ usb ที่ต้องลงใดรเวอร์ ประเภทนี้บันทึกได้ครับ

Comment

Originally posted by Open View Post

จากประสบการณ์จริงนะกับ Avermedia 2ตัว Box และ Card

Box ข้อดี ยกไปไหนมาไหนได้แต่ก็ไม่เคยย้าย เปิดTV โดยที่ไม่ต้องเปิดคอมได้ แต่ก็ไม่เคยเปิด
            เรื่องsoftware ไม่เคยใช้ครับ(เหตุผลอยู่ในข้อเสีย)
            ข้อเสีย ต้องกดปุ่มเปิดทุกครั้ง ต่อไฟแยกสายรกบ้าน เสียงห่วยบางช่อง(ใช้กับ cable) ต่อได้แต่ analog(แต่เราใช้ DVI) ต้องเปลี่ยนโหมดที่ LCD ทุกครั้งจาก Digital เป็น Analog ติดตั้งยาก ราคาแพง (14XX) รับ FM ไม่ได้

Card ข้อดี ติดตั้งง่าย รับ FMได้ อัดภาพได้ ตั้งค่าช่องได้ ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มให้ยุ่งยาก ราคาถูกกว่า box (7XX-8XX) สะดวกกว่า
            ข้อเสีย มีปัญหากับ OS หากเป็น 7 ตอนนี้ทดสอบอยู่ เคลื่อนย้ายไม่ได้(ไม่จำเป็นสำหรับผมเพราะcable ก็ไปไหนไม่ได้)

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัว อ้างอิงจาก Avermedia AVerTV Box Genie l (Box) และ AVerTV Super 007

Comment

TV tuner นี่ปกติซื้อจากร้านไหนกันเหรอครับ แล้วมีรุ่นไหนให้ความละเอียดเหมาะกับ 24 นิ้วมั่ง
              แบบ card

Comment

ผมใช้บ้าน ๆ เลยครับ dtech easy tv capture(pci) ราคา 600 กว่าบาท ชิบของฟิลิป
                ใช้กับ 20" ก้อชัดเจนดีนะครับ 24" คงไม่ต่างกันมากนะผมว่า

ซื้อได้ตามร้านทั่ว ๆ ไปเลยครับ ส่วนมากจะวางกันในตู้กระจก ตามร้านที่ขาย modem ด้วยก้อน่าจะมีครับ

Comment

ลองแวะไปดูที่เว็บนี้ครับ http://www.macrocare.co.th/index.php แล้วคลิกที่เมนู "จูนเนอร์ ทีวี-วิทยุ"

Comment

Working...
                  X