Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเคส

อยากทราบว่าจริงๆแล้ว
    เคสราคาแพงดีกว่าเคสถูก1000ต้นๆจริงหรอครับ
    มันช่วยระบายความร้อนได้มากๆจริงหรอครับ
    เคสพวกG-viewเห็นขายกันเยอะมันไม่ดีหรอครับ

Originally posted by Number.56 View Post
    เคสพวกG-viewเห็นขายกันเยอะมันไม่ดีหรอครับ
    รู้สึกที่ใช้อยู่จะเย็น

Comment

เย็นกว่าอันนี้ไม่แน่แต่การจัดพัดลมเพื่อจัดทางลมดีกว่า วัตถุดิบดีกว่า สวยกว่า ใหญ่กว่า แต่ทั้งนี้ทั้งน้้นต้องดูที่ความจำเป็นของเราด้วย แค่ 4870*2 หรือ GTX 260 /275 /280 ยัดเครส 400 บาทก็ตายแล้ว

Comment

เย็นกว่าหน่อยเพราะวัสดุดีกว่า
        นอกนั้นกินเรียบ สวย เก็บงานดี
        อื่นๆ ลองดุตัวจริงละกันครับ

Comment

G-VIEW พัดลมข้างใหญ่ๆ ตัวนี้ เป่าเข้า หรือดูดออกหรอครับ

เพราะตอนนี้ผมสงสัยเรื่องการติดพัดลมอยู่ ว่าส่วนใหญ่เอาเป่าเข้า หรือ ดูดออก
          ส่วนใหญ่ พวกท่านติดพัดลมดูดเข้ากี่ตัว ดูดออกกี่ตัว?
          Attached Files

Comment

พัดลมด้านข้าง ควรจะดูดอากาศเข้าไปในเคสครับ เป่าทั้ง CPU Mainboard VGA ไปเลยทีเดียว

ส่วนใหญ่จะจัดทางลมกันคือ
            - ด้านหน้าและด้านข้างดูดลมเย็นเข้าไปในเคส
            - ด้านหลังเคสดูดออกครับ

ส่วน G-view ตัวด้านบนเหมือนจะเป็นตัวที่ PSU วางอยู่ด้านไหมครับ
            แต่มันมี G-View อยู่ตัวหนึ่งพัดลมใหญ่มากกกกก คิดว่าน่าจะใหญ่กว่าตัวในรูปครับ แต่มีคนบอกว่า ลมเบาโฟดโฟดเลย

Comment

ยิ่งกว่านั้น เคสดีๆ เวลาจะใส่จะถอดอะไรมันก็สะดวกสบายดีชะมัด
              เคสห่วยๆ เวลาใส่การ์ดจอการ์ดเสียง บางทีต้องแงะต้องงัดยัดเยียดข่มขืนมัน
              การ์ดพังไปตัวนึงก็เจ๊งกะบ๊งหลงจู้ เสียหายหลายสตางค์
              โดยเฉพาะสุขภาพจิตอันประเมินค่ามิได้

Comment

แต่ข้างผมดูดออกแหะ เพราะพัดลมข้าง 690 อยู่แถวๆการ์ดจอพอดี การ์ดมันร้อนมาก เลยดูดออก (เข้าไม่ไหวฝุ่นเย๊อะ)

Comment

G-View ตัวพัดลมข้าง 22" ลมมันก็ไม่ได้เบาขนาดนั้นน๊ัะครับ จากที่เคยใช้มา

เพราะมันได้ขนาดที่ใหญ่ ทำให้หน้าสัมผัสของ ใบพัดกับลม มีมากขึ้น จนทำให้เกิดเสียงขึ้น

ถ้ายิ่งใหญ่และ+แรงด้วย ท่านจะได้ยิน เรือด่วนเจ้าพระยา วิ่งอยู่ในห้องของท่านน๊ะครับ

พัดลมที่ใช้กับ คอม มันไม่ใช่ พัดลมตั้งโต๊ะ ที่จะให้ลมที่แรงมากมายขนาดนั้น

ส่วนการติดพัดลม สำหรับผม ผมว่า หน้า+ข้าง จะดูดเข้า และ หลัง+PSU จะดูดออก

Comment

Originally posted by Open View Post
                    พัดลมด้านข้าง ควรจะดูดอากาศเข้าไปในเคสครับ เป่าทั้ง CPU Mainboard VGA ไปเลยทีเดียว

ส่วนใหญ่จะจัดทางลมกันคือ
                    - ด้านหน้าและด้านข้างดูดลมเย็นเข้าไปในเคส
                    - ด้านหลังเคสดูดออกครับ

ส่วน G-view ตัวด้านบนเหมือนจะเป็นตัวที่ PSU วางอยู่ด้านไหมครับ
                    แต่มันมี G-View อยู่ตัวหนึ่งพัดลมใหญ่มากกกกก คิดว่าน่าจะใหญ่กว่าตัวในรูปครับ แต่มีคนบอกว่า ลมเบาโฟดโฟดเลย
                    ตัวเดียวกับ จขกท แหละ ที่บอกใหญ่ๆ ลมเบามากจริง ๆ

พัดลมที่มากะเคส ตัวดำ ๆ เบามากอีกเช่นกัน

เคส EBOX ทีท่านวิกร เอามาโชว์ นั่น 1100 เองครับ โล่งดีเหมือนกัน ที่ซ่อนโอเคเลย ไม่รก

Comment

Comment

Originally posted by wikorn View Post

มาเองเลย ขอบคุณครุบ กระดูกงงู ผมหาซื้อแบบของท่าน หาไม่ได้เลยอะ

Comment

ผมก็ใช้เคส 1000 กว่าเหมือนกัน - -*

ทิศทางลมนี่เป่าเข้าหมดเลย แล้วเปิดฝาเคยเอา ถ้าปิดฝานี่ตู้อบเลย

ตรงที่หลายท่านบอกข้างหน้าดูดเข้า ของผมก็ดูดเข้าเหมือนกันแต่มันไม่มีลมเลย

เพราะมันติดแนบเคสสนิท ผมคือไม่มีอากาศให้เป่า กินไฟเฉยๆ 555+

หน้า-เป่าเข้า
                          ข้าง-เป่าเข้า
                          หลัง-เป่าเข้า
                          พัดลมบ้านๆ(เสียบปลั๊ก)-เป่าเข้า
                          เปิดเคส

เย็นๆเลย แหะๆ เคสถูกก็งี้

Comment

แต่ข้างผมดูดออกแหะ เพราะพัดลมข้าง 690 อยู่แถวๆการ์ดจอพอดี การ์ดมันร้อนมาก เลยดูดออก (เข้าไม่ไหวฝุ่นเย๊อะ)
                            ผมเป่าเข้าอะ ฝุ่นสุดยอดเลย ถ้าเอามันเป่าออก มันก็จะเหลือตัวหน้าดูเข้าตัวเดียว ลมมันจะพอปะอะ -*-

Comment

Originally posted by johnxe View Post
                              ผมเป่าเข้าอะ ฝุ่นสุดยอดเลย ถ้าเอามันเป่าออก มันก็จะเหลือตัวหน้าดูเข้าตัวเดียว ลมมันจะพอปะอะ -*-
                              ของผมถมเถ แล้วอีกอย่าง Temp ในห้องก็เย็นกว่าในเคสไม่มาก แทบไม่จำเป็นต้องเข้าเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X