Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์บอร์ดบ้านๆ ECS 945GCT-M2 1333 กับการ BSEL ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์บอร์ดบ้านๆ ECS 945GCT-M2 1333 กับการ BSEL ครับ

ตอนแรกคิดว่าทำ BSEL ไม่ได้
    พอดีผมไปหาจากเวปนอก แล้วเจอท่านนึงบอกว่าทำได้เลยเอามาลองทำดู ได้แล้วครับ

เพื่อท่านใดมีตัวนี้อยู่จะได้เอาไปลองทำดูนะครับ

ปล. ตอนแรกบูตขึ้นมาก็วิ่ง 2.5 ปกติ แต่พอเข้า window แล้วกลายเป็น 3.33ghz.
    Attached Files

ว้าวแรง

Comment

อันนี้ลองดันขึ้นไปอีกนิดครับ ด้วย setFSB

Comment

fast fast

Comment

แหร่มมมม........

Comment

Originally posted by olan2 View Post
            อันนี้ลองดันขึ้นไปอีกนิดครับ ด้วย setFSB
            ทำไมเวลามันเยอะจังอ่ะ 3.75 เคยเทสได้ 14.6 เอง

Comment

ความร้อนเป็นไงมั่ง บอกด้วยซิค่ะ

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                ทำไมเวลามันเยอะจังอ่ะ 3.75 เคยเทสได้ 14.6 เอง
                ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่คงเพราะบอร์ดกากๆ แล้วมันปรับอะไรไม่ได้เลยใน bios
                chipset เก่าๆ intel 945 กับ ram ddrII bus 667 เองครับ
                ทำ bsel ได้ผมก็โอเคแล้วครับ เพราะเคยมีคนบอกว่าบอร์ดตัวนี้ทำไม่ได้

Originally posted by peaksf View Post
                ความร้อนเป็นไงมั่ง บอกด้วยซิค่ะ
                โทษทีครับ ลืม แฮๆๆ
                Last edited by olan2; 13 May 2009, 00:33:35.

Comment

หนาวววว

: D

Comment

Originally posted by olan2 View Post
                    ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่คงเพราะบอร์ดกากๆ แล้วมันปรับอะไรไม่ได้เลยใน bios
                    chipset เก่าๆ intel 945 กับ ram ddrII bus 667 เองครับ
                    ทำ bsel ได้ผมก็โอเคแล้วครับ เพราะเคยมีคนบอกว่าบอร์ดตัวนี้ทำไม่ได้

โทษทีครับ ลืม แฮๆๆ
                    แค่นี้ก็แจ่มมากมายแ้ล้ววว

Comment

สุดยอดครับ ผมก็อยากทำครับ แต่ไม่มีอุปกรณ์ ซื้ออุปที่ไหนมาอะครับ

Comment

Originally posted by jarr View Post
                        สุดยอดครับ ผมก็อยากทำครับ แต่ไม่มีอุปกรณ์ ซื้ออุปที่ไหนมาอะครับ
                        ผมซื้อฟรอยติดหม้อจากตลาดสดแถวบ้านครับ ราคาประมาณ 10 บาท + เทปใสธรรมดาเองครับ

Comment

แรงงงงงงงงงงง

Comment

สุโค่ย มากๆ

Comment

สุดยอดคับ แรงคุ้มไปกันใหญ่เลย E5200

Comment

Working...
                              X