Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWER SUPPLY ของ COMPAQ หาซื้อที่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• POWER SUPPLY ของ COMPAQ หาซื้อที่ใหนครับ

ใช้กับ PC ยี่ห้อ COMPAQ รุ่นอะไรจำไม่ได้จริงๆครับ

หาซื้อที่ใหนก็ไม่มี โทรไป HP เค้าบอกว่าไม่มี รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

อันนี้รูปครับ

Last edited by unify72; 12 May 2009, 23:41:24.

ต้องเดินหาละครับงานนี้

Comment

ผมมี PSU บ้านๆ ขายครับ สนใจไม๊ครับ

Comment

ต้องใช้ยี่ห้อนี่เท่านั้นหรอครับ ลองมองๆตัวอื่นดีไหมครับ

Comment

นั่งสิ แล้วทำไมต้องยี่ห้อนี้ กรรม

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
            นั่งสิ แล้วทำไมต้องยี่ห้อนี้ กรรม
            ทำไมต้องโพส แบบ ต้องคลุมดำถึงเห้นข้อความด้วยหว่า

Comment

PSU ของ Compaq รุ่นพวกนี้ pin ที่ลงบอร์ดไม่เหมือนชาวบ้านเค้าครับ(แต่ของ จขกท pin จะเหมือน ATX ทั่วๆไปไหม ไม่ทราบนะ) แถมทรงก็ไม่เหมือน เอา PSU ทั่วๆไปใส่เคสมันไม่ได้ ยกเว้นว่า Compaq ตัวนีี้มันใช้ PSU ATX ธรรมดา อันนี้ก็อีกเรื่อง
              มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน เก่ามากแล้ว สมัย Celeron 266 MHz(ของ จขกท คงไม่เก่าขนาดนี้) PSU พังไปแล้วเช่นกัน

หน้าตาประมาณนี้
              Last edited by Snake; 13 May 2009, 03:20:23.

Comment

สงสัยต้องพึ่งพาร้านซ่อมอุปกรณ์อิเลคทรอนิคแลวละครับ ให้เค้าไล่เช็คคาปาทีละตัวเลย

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                  ผมมี PSU บ้านๆ ขายครับ สนใจไม๊ครับ
                  ถ้าเป็นแบบนี้สนใจครับ รบกวนโทรมาได้มั๊ยครับ 0815592910
                  หรือให้ผมโทรไปก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                    ต้องใช้ยี่ห้อนี่เท่านั้นหรอครับ ลองมองๆตัวอื่นดีไหมครับ
                    ต้องเป็นรูปร่างแบบนี้ครับ ไม่อย่างนั้นเข้าเคสไม่ได้ครับ

Comment

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ผมว่าเปลี่ยนเคสไปเลยดีกว่ามั้งครับ

Comment

Originally posted by phob View Post
                        ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ผมว่าเปลี่ยนเคสไปเลยดีกว่ามั้งครับ

มีเพื่อนบอกว่า ร้านอมร ซ่อมได้ เดี๋ยวลองถามดูก่อนครับ

เปลี่ยน เคส คือทางเลือกสุดท้ายจริงครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                          ทำไมต้องโพส แบบ ต้องคลุมดำถึงเห้นข้อความด้วยหว่า
                          ลอง Code สีเล่นๆคับ

Comment

Working...
                          X