overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: 4770 CF กับ GTS250 SuperClock ?

OverclockZone Member tsugaru's Avatar

Smile 4770 CF กับ GTS250 SuperClock ?

ผมควรเลือกอันดีครับ เอาไดร์เวอร์เอามาเกี่ยวด้วยนะ อยากรู้ว่าประสิทธิภาพการทำงานอันไหนจะดีกว่ากัน

ปล.ขอแบบคุ้มค่ากับเงินที่กำลังจะต้ิองเสียไป T^T

OverclockZone Member core_core's Avatar
    Bangkok U.-โคราช-โฮมการ์เด้นวิลล์ จอหอ

เลือก 4770 cf

OverclockZone Member Apolly's Avatar
    อุบลราชธานี @ วารินชำราบ

GTS250 เกมซับพอท การ์ดจอสองตัวมันมีเยอะรึ....

OverclockZone Member

4770 สองตัว ประมาณ7000 - 7800

ขาย 4870 512MB มาทำทุนสัก 6500 ดีมั๊ยเนี่ย หุๆๆๆ

.... คิดไปแล้วก็อย่าดีกว่า Shift - Grid2 ยังไม่มาเล๊ย... ขาดเกมส์จะเล่นมากกว่าครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เกมส์ดังๆ ใหม่ๆ ที่จะออกในอนาคตตั้งแต่นี้ไป จะรองรับ cf ทั้งหมดคับ

OverclockZone Member harryoop's Avatar

4770 CF+1

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

GTS250 งานสวยกว่า แต่เห็นราคากับความแรง 4770 แล้วตัดใจไม่ลง

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ถ้าบอร์ด cf ได้ ก็น่าลอง ค่ายแดง

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

ชม.นี้ 4770cfโลด!

OverclockZone Member kang2005's Avatar
    โรงพยาบาลเชียงแสน จ.เชียงราย 08-8259-0246

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ถ้าบอร์ด cf ได้ ก็น่าลอง ค่ายแดง
    +100 ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

Talking

CF แจ่มๆ หิหิหิ
    กำลังหาซื้อบอร์ดอยู่
    ใครมี P5E เหลือ ๆ เอามาขายให้ถูก ๆ หน่อย จิ

OverclockZone Member blueforce's Avatar

Quote Originally Posted by Leim View Post

ขาย 4870 512MB มาทำทุนสัก 6500 ดีมั๊ยเนี่ย หุๆๆๆ

.... คิดไปแล้วก็อย่าดีกว่า Shift - Grid2 ยังไม่มาเล๊ย... ขาดเกมส์จะเล่นมากกว่าครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar

ถ้ามีบอร์ดรับ CF 16*16 เต็มก็เอา 4770 มา CF ครับ
    แต่ถ้าบอร์ดรับ CF ที่ต่ำกว่านี้เอา GTS250 ดีกว่าครับ

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ผมว่าหลังๆนี้เกมที่รองรับ Multi GPU ก็ออกจะเยอะแยะแล้วนะครับ
    จะว่าไปเยอะกว่าเกมที่มี PhysX ด้วยซ้ำไป

แล้วก็ถ้าบอร์ด 16X+8X หรือ 8X+8X ขึ้นไปก็แหล่มแล้วครับ แรงตกไม่มากเลย ยังแรงอยู่ดี
    ไม่ต้องถึงขั้น 16X+16X รุ่นท๊อปๆหรอกครับ
    เพราะพวกนั้นเงินก็ต้องถึงคงไม่แลการ์ดประหยัดแบบ HD4770 หรอก
    แต่ถ้าแบบเก่าๆ ที่ยังเป็น PCI-Ex 1.0 16X+4X รุ่นแรกๆ
    นี่ไม่แนะนำเพราะแรงตกเยอะเหมือนกัน

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

4770

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Quote Originally Posted by Leim View Post

HD4770 CF แรงกว่า HD4890 อีกนะครับ

คุ้ม ๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

บอร์ด 16+16 หรือ 8+8 หรือ 16+8 .ใช้จริงก็แทบไม่ต่างเลยครับ

OverclockZone Member nofear232's Avatar

เป็นผมก็คงเอา 4770 CF ครับ ถ้าบอร์ดผมรองรับอ่านะครับ

ส่วน 250GTS ก็มาใช้กับอีกเครื่องครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Kraiwit View Post
    HD4770 CF แรงกว่า HD4890 อีกนะครับ

คุ้ม ๆ

เกมส์ที่ผมเล่น เฟรมเรทเกิน 60 หมดทุกเกมส์ครับ (1920x1080)
    เปิด vertical sync เพื่อความ smooth อีกต่างหาก 60 บ้าง ตกไม่เกิน 58

สรุปคือ เปลี่ยนไปก็ไม่ได้ประสบการณ์อะไรใหม่ๆ นอกจากเฟรมเรทที่มากเกินความจำเป็นที่เล่นจริงๆครับ

ใช้เล่นไปสักระยะ (จริงๆหมดเกมส์ที่จะอยากเล่นหมดแล้ว)

Grid2 กับ Shift มาใหม่ (ดูที่เค้าแวะชมสตูฯจากเว็บนี่ ภาพมันเยี่ยมมากๆ)

ถึงตอนนั้น ก็คงเป็นเวลาของซีรีย์ 5 แล้วมั๊งครับ

แต่ถ้า กลุ่มที่ไม่เคยเล่นการ์ดระดับนี้ (ซึ่งมันเคยแพงเกินกว่าจะซื้อได้สำหรับบางท่าน) ผมว่า ati เค้าก็ ใจพอขายราคานี้เหมือนกัน ...... กับประสิทธิภาพขนาดนี้ จะได้เล่นแบบไม่เสียอารมณ์สักที เป็นบุญกุศลกับนักเล่นเกมส์ที่เคยแต่ใช้การ์ดระดับล่างตลอดแต่อยากลองประสบการณ์เนียนๆแรงๆบ้าง ผมว่าดีครับ

กับอีกกลุ่มก็ ลดรุ่นมาเล่นการ์ดคู่ ถ้าเกมส์ที่ผมจะเล่นมันโผล่มาตอนที่ัยังไม่มีอะไรใหม่แล้วได้เฟรมเรทต่ำกว่าที่จะรับได้ก็ คงต้อง หามาสักคู่เหมือนกันครับ

ส่วนตัวนี่ ผมมองเห็นเรื่องสภาพคล่องของบริษัทเค้านะครับ ทำมาค้าขาย ลำบากจริงๆกับเศรษฐกิจมาแบบนี้ ถ้าไม่ออกมานี่ก็ อาจจะแย่ได้เหมือนกัน การ์ดตัวนี้ก็คงจะพอให้ ati เค้ามีเงินหมุนเวียนได้เยอะพอควรครับ demand สูงมาก ช่วงเวลากอบโกยเก่าเลย แต่ ไม่แน่ใจว่า margin จริงๆ มันจะเท่าไหร่นะครับ แต่ก็อย่างน้อย เราๆท่านๆ ได้ใช้ของดีราคาถูกกันถ้วนหน้าครับ มันก็ดีตรงนี้แหล่ะ

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

เกมส์ที่ผมเล่น เฟรมเรทเกิน 60 หมดทุกเกมส์ครับ (1920x1080)
    เปิด vertical sync เพื่อความ smooth อีกต่างหาก 60 บ้าง ตกไม่เกิน 58

สรุปคือ เปลี่ยนไปก็ไม่ได้ประสบการณ์อะไรใหม่ๆ นอกจากเฟรมเรทที่มากเกินความจำเป็นที่เล่นจริงๆครับ

ใช้เล่นไปสักระยะ (จริงๆหมดเกมส์ที่จะอยากเล่นหมดแล้ว)

Grid2 กับ Shift มาใหม่ (ดูที่เค้าแวะชมสตูฯจากเว็บนี่ ภาพมันเยี่ยมมากๆ)

ถึงตอนนั้น ก็คงเป็นเวลาของซีรีย์ 5 แล้วมั๊งครับ

แต่ถ้า กลุ่มที่ไม่เคยเล่นการ์ดระดับนี้ (ซึ่งมันเคยแพงเกินกว่าจะซื้อได้สำหรับบางท่าน) ผมว่า ati เค้าก็ ใจพอขายราคานี้เหมือนกัน ...... กับประสิทธิภาพขนาดนี้ จะได้เล่นแบบไม่เสียอารมณ์สักที เป็นบุญกุศลกับนักเล่นเกมส์ที่เคยแต่ใช้การ์ดระดับล่างตลอดแต่อยากลองประสบการณ์เนียนๆแรงๆบ้าง ผมว่าดีครับ

กับอีกกลุ่มก็ ลดรุ่นมาเล่นการ์ดคู่ ถ้าเกมส์ที่ผมจะเล่นมันโผล่มาตอนที่ัยังไม่มีอะไรใหม่แล้วได้เฟรมเรทต่ำกว่าที่จะรับได้ก็ คงต้อง หามาสักคู่เหมือนกันครับ

ส่วนตัวนี่ ผมมองเห็นเรื่องสภาพคล่องของบริษัทเค้านะครับ ทำมาค้าขาย ลำบากจริงๆกับเศรษฐกิจมาแบบนี้ ถ้าไม่ออกมานี่ก็ อาจจะแย่ได้เหมือนกัน การ์ดตัวนี้ก็คงจะพอให้ ati เค้ามีเงินหมุนเวียนได้เยอะพอควรครับ demand สูงมาก ช่วงเวลากอบโกยเก่าเลย แต่ ไม่แน่ใจว่า margin จริงๆ มันจะเท่าไหร่นะครับ แต่ก็อย่างน้อย เราๆท่านๆ ได้ใช้ของดีราคาถูกกันถ้วนหน้าครับ มันก็ดีตรงนี้แหล่ะ
    3DMark06 ไงครับ คะแนนพรุ่ง ...

ว่าแต่เครื่องท่านเทพ อยู่แล้ว ... ใช่มั้ยครับ ..

^___^"

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks