Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่ม ram ดูที่ไหนยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่ม ram ดูที่ไหนยังไงบ้างครับ

ของผมเป็น DDR 256mb/400MHz
    ดูที่ bus เท่ากันใช่ป่ะคับ แล้วต้องดูอะไรอีกครับ
    ขอบคุณคับ

ดูที่บอร์ดครับท่าน ว่ารับบัสได้เท่าไร แล้วรับแรมชนิดอะไร

เอายี่ห้อกับบอร์ดท่านไป Search พี่ google เลย ง่ายๆ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ต่ออีกนิดนะครับ

บอร์ดผมรับได้แค่ บัส266 ครับ ตอนนี้ผมใส่ 256 บัส 400 อยู่

พอดีว่า เพื่อนผมมีแรม 512 บัส 266 อยู่ไม่ได้ใช้ ผมจะเอามาใส่ได้มั้ยครับ มันจะพังไหมคับ

ขอบคุณคับ

Comment

พังเดี๋ยวรู้เองคับท่าน หุหุ

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
            ต่ออีกนิดนะครับ

บอร์ดผมรับได้แค่ บัส266 ครับ ตอนนี้ผมใส่ 256 บัส 400 อยู่

พอดีว่า เพื่อนผมมีแรม 512 บัส 266 อยู่ไม่ได้ใช้ ผมจะเอามาใส่ได้มั้ยครับ มันจะพังไหมคับ

ขอบคุณคับ
            ไม่ครับ แรมจะวิ่ง แค่ บัส 266

บอร์ดผมวิ่งได้ ที่ 400หรือ533 นี่แหระ ผมใส่ บัส 800 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

ครับ รู้ครับว่า มันจะวิ่งแค่ บัส266

คือว่า ที่จะเอาแรมมาใส่น่ะ คือมันบัสไม่เท่ากันกับที่ใส่อยู่

ที่ใส่อยุ่ 256/400
              แต่ที่จะเอามาใส่อีก 512/266 น่ะครับ

บัส ไม่เท่ากัน เป็นไรมั้ยครับ

Comment

Originally posted by artdekdok View Post
                ครับ รู้ครับว่า มันจะวิ่งแค่ บัส266

คือว่า ที่จะเอาแรมมาใส่น่ะ คือมันบัสไม่เท่ากันกับที่ใส่อยู่

ที่ใส่อยุ่ 256/400
                แต่ที่จะเอามาใส่อีก 512/266 น่ะครับ

บัส ไม่เท่ากัน เป็นไรมั้ยครับ
                ก็ลองใส่ดูครับ ถ้าบูทติดก็ได้ครับ บูทไม่ติดก็ใส่ไม่ได้

M/B ไม่พังหรอกครับไม่ต้องกลัว

ตอนนี้ ผมใช้ บัส 400 ตัวนึง อีก ตัวบัส 800 ยังไม่เป็นอะไรเลยครับ

ก่อนหน้านั้นใช้บัส 333 ตัวนึง อีกอันบัส 400 ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วไม่เจอปัญหาเลยครับ

Comment

คับผมจะลองดูครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                  X