Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดจอขอถามเรื่องความคุ้มค่าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดจอขอถามเรื่องความคุ้มค่าหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ 9800GT อยู่ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 4770 จะคุ้มหรือเปล่าครับ แล้วมันแรงกว่ากันกี่เปอร์เซ็น คือว่าตอนนี้เห็นกระแสแรงเหลือเกิน

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ตอนนี้ 4890 ไดร์ฟเว่อพร้อมหรือมันลงตัวแล้วหรือยังครับ ถ้ามันดีแล้วก็กะจะข้ามไปใช้ 4890 เลย ^^

ป.ล.คำถามของผมคงไม่ได้ล่อเป้านะครับ^^

4890 ไปเลย...

Comment

4890 นี่ต้องใช้ PSU เท่าไหร่เหรอครับถึงจะพอ อุปกรณ์ที่ผมใช้ก็มี HDD 1 ลูกกับ DVD-Drive อีก 1 ครับ^^

Comment

4890 ครับ
        นี้ใช้ท่าน ฺBIOHAZARD คนเดียวกันกับที่ไทยบิดป่าวนะ

Comment

4770 แรงกว่า 9800gt เหรอ

Comment

ใช่คับเห็นเว็บนอกเทสแรงกว่า 9800gt ~20%

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
              4890 ไปเลย...

ตามนี้ครับผม

Comment

4890 เลยครับ

ลากนิดเดียว ทะลุ GTX285 เลย

Comment

4890 เลยครับ

เปลี่ยนเป็น 4770 ไม่คุ้ม เวลาเล่นเกมส์ไม่น่าจะแตกต่างเท่าไหร่ครับ

ซึ่งในเชิงตัวเลขอาจจะดูแตกต่าง

Comment

ถ้าจะเล่น 4890 รอตัว pcs แจ่มๆๆ
                    http://www.techpowerup.com/reviews/P...90_PCS/28.html

Comment

GF9800GT เปลี่ยนไปเป็น HD4770 ไม่คุ้มเหรอ นะ
                      HD4770 แรงกว่า ไม่เกิน 5 %
                      คุ้มการ Up VGA นั้น ต้องแรงเกิน 20 % ขึ้นไป ถึงจะคุ้ม (สำหรับผมอะ)
                      * ต้อง HD4870 ขึ้นไป แรงคุ้ม

http://www.techpowerup.com/reviews/ATI/HD_4770/6.html

Comment

4770 แรงกว่า 9800GT แต่ถ้าเอาอีกนิด 4890 ดีกว่าเอาตัว non-ref ไปได้ไกลเน้อ

Comment

เปลี่ยนเป็น 4770 ไม่คุ้มต้องเป็น 4850 ขึ้นไปถึงจะคุ้ม

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำครับ งั้นก็ใช้ไปอีกเดือนก่อนรอ Driver 4890 ลงตัวอีกนิด^^

Originally posted by pao054 View Post
                            4890 ครับ
                            นี้ใช้ท่าน ฺBIOHAZARD คนเดียวกันกับที่ไทยบิดป่าวนะ

คนเดียวกันครับผม^^

Comment

Working...
                            X