Announcement

Collapse
No announcement yet.

Altec Ada885 Vs Mx5021

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Altec Ada885 Vs Mx5021

ตอนนี้ใช้งาน Altec Ada885 คู่กับ Asus Xonar Hdav 1.3 ครับ
    เสียงที่ได้ก็พอใจอยู่แล้วครับ

แต่พอดีว่าน้องชายอยากจะเอา Ada885 ไปใช้งานซึ่งผมก็ดู ๆ Mx5021 เอาไว้
    แนวเสียงจะต่างจาก Ada885 มากมั้ยครับ หรือจะซื้อ Mx5021 ให้น้องชายไปเลย

แนวเสียงที่ฟัง Jazz Pop Classic เพลงที่ฟังโดยมากจะเป็น Lossless ครับ

**ผมยังไม่เคยลองฟังเสียงของ MX5021 ครับ เพราะไม่มีเวลาไปลองเลย**

ขอบคุณครับ

ฟังเพลง

Ada885 - ต่อ Analog เบสนุ่ม หนักแน่น Impactดีแต่ติดบวมนิดๆ เสียงร้องมวลดีกว่า แต่กลาง-แหลมทึบกว่าหน่อย
    MX5021 - เบสจะออกแข็งกว่าหน่อย เสียงร้องเสียงออกแห้งๆกว่า มวลบางกว่า กลาง-แหลมกรุ๊งกริ๊งดีกว่า รายละเอียดดี

แต่ 2 ตัวนี้ข้อเสียคล้ายกันตรงเสียงกลางถอยไปนิด

ดูหนัง

Ada885 ดีกว่าแน่นอน เพราะซับเหมาะกับดูหนังมาก + เป็น 4.1 Ch ด้วยคับ

ป.ล. MX5021 ถ้าโมแล้วแก้ปัญหาเสียงที่กล่าวมาได้หมดคับ ^^ ยกเว้นดูหนังสู้ไม่ได้อยู่ดี T-T
    Last edited by sierra; 13 May 2009, 12:14:04.

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X