Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงัสยครับทำไม PSU ค่าย Enhance จึงไม่นิยม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงัสยครับทำไม PSU ค่าย Enhance จึงไม่นิยม

พอดีอ่านกระทู้เรื่อง PSU มาเยอะเริ่มศึกษามาก็นิดหน่อย + ได้ทดลองใช้PSU มา 3 ตัว

ผมว่า Enhance นี่จ่ายไฟได้นิ่งและดูดีกว่าทั้ง ThermalTake ทั้ง iCute อีก แถมจ่ายจริงได้เกินตัวอีกตั้ง 100 wat+

- อย่างเปรียบเทียบตัวๆ TT550 wat กับ Enhance 500wat
    TTจ่ายไฟจริงได้น้อยกว่า Enhance
    TT ไม่มี80+ แต่ Enhance 80+ แบบบรอนซ์
    TT วัสดุในการทำดูดีมีชาติตระกูลกว่า

แต่ในบอร์ดนี้กลับไม่มีใครพูดถึง PSU แบรนด์นี้เลย เพราะอะไรครับ

ตามที่ผมคิดไว้นะ

1.ร้าน saveway อาจะไม่ดังเท่า TK/Jedi
    2.คนใช้จริงไม่ค่อยมาโพสเรื่องคุณภาพและความนิ่งเลยไม่มีกระแส
    3.เรื่องประกันสินค้า
    4.ถอดสายไม่ได้สายยาวจนรุงรัง

ปล. ไม่ได้มาดิสเครดิตยี่ห้ออื่นนะครับ เพราะผมใช้ TT 550 wat อยู่แต่พอได้ลอง Enhance ของเพื่อนแล้วแทบอยากเอา TT ไปขายแล้วซื้อ Enhance แทน
    Last edited by longbow; 13 May 2009, 13:17:12.

มันดูไม่แนว คนส่วนมากเลยมองข้ามมั้งครับ

Comment

ได้ยินมา บริษัท enhance ผลิตให้กับ tt / silverstone เลย แต่อย่างว่า มีให้เลือกน้อย แล้วก็คนนำเข้ามาน้อย กลัวเสียแล้วจะงานเข้าอย่างที่ว่าครับ
      Last edited by kingmax; 13 May 2009, 13:19:53.

Comment

นั้นสิหันมาใช้กันหน่อย จะไปซื้อ ตัว 600w แล้ว

http://pcendless.hosthit.net/2009/03...x-0260ga-600w/

Comment

ส่วนมากเป็นแบบธรรมดานี่ครับ ไม่เน้นตกแต่ง คนเลยแห่ไปซื้อตัวที่มีสีสันซะมากกว่า แล้วก็กลายเป็นการแนะนำปากต่อปาก ชื่ออื่นเลยติดปากกว่า

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยมีร้านขาย มีแต่ BigIT,HWH,JIB ประมานเนี้ย

ของที่มีส่วนมากก็มีเท่าที่ร้านพวกนี้จะเอามาขาย

แต่เท่าที่เดินดูยี่ห้อที่จขกท.ว่าผมยังไม่เคยเห็นเลยง่ะ

ขนาดผมใช้ของ TT ยังต้องสั่งเยย หาซื้อที่นี่ไม่ได้ ที่นี่มีแต่ Tagan,Enermax ประมานนั้น

Comment

Enhance มันไม่สวยเท่า BZ เป็นคนมีไฟ
              มันขายอยู่ที่ ที่เดียว[มั้ง]
              คนไม่ค่อยรู้จัก
              ส่วนเรื่องเสีย saveway ผมว่าดีนะ มีของเขาก็เปลี่ยนให้ แต่ซัพพลายไม่รู้ เคยแต่แรมครับ

อยากได้ ไฟที่ขั้วแบบ BZ อยาก ได้คุณภาพแบบEnermax Liberty
              แต่ราคาขอ แค่ Icute ได้ มั้ยอ่า
              เป็นเพราะเหตุนี้ผมเลยได้ Icute Pro 750W มาใช้งาน
              สวยถูก 80+ เหมือนกัน นะจ๊ะ

ถ้ามีตัง ก็อยาก ใช้ tt750w เพราะชอบ สติกเกอร์ ToughPower สง่าราสีจับทันตา
              และBZ ชอบ ไฟที่ขั้ว กลมๆ มาก มันโดน จริงๆ ... เกรียนพอมั้ย
              Last edited by yooyuti; 13 May 2009, 14:52:23.

Comment

หน้าตาบ้านๆ ถอดสายไม่ได้อีกตะหาก

Comment

ได้ยินมาว่าประเทศนอกเขานิยมกัน

Comment

มันหาซื้อยาก

Comment

ขอบอกว่าไม่รู้จักว่ามันเป็นยังไงได้ยินแต่ชื่อเอง

Comment

ก็เคยคิดจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นจำได้ว่า icute ถูกกว่า ก็เลยเล่น icute ครับ

Comment

พันธุ์ทิพย์ก็มีขายนะ หายากตรงไหนเอ่ย แต่สำหรับผมที่ไม่นิยมใช้คือ เพราะมันแพง

ว่าแต่จขกท.ลองแล้วอยากเอา TT ไปขายเนี่ย มันเห็นผลยังไงหรอครับ

Comment

ผมใช้ตัว 600W นะ

คิดว่าก็คงมีคนใช้แหละครับ แต่ไม่ค่อยได้บอกซะมากกว่า

Comment

TT 550 wat อยู่แต่พอได้ลอง Enhance ของเพื่อนแล้วแทบอยากเอา TT ไปขายแล้วซื้อ Enhance แทน

TT550w มัน passive-pfc แถมไม่มี 80+ มันก็สู้ไม่ได้ละครับ
                              ถ้าตัว LITE Power ค่อยว่าไปอย่าง

Comment

Working...
                              X