Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU เล่นเกม ? AMD vs intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU เล่นเกม ? AMD vs intel

สวัดดีครับ
    ผมอยากทราบว่า ถ้าเล่นเกมหนักๆ ประมาณ เกม CRYSIS เป็นต้น
    CPUควรเป็นใช้ AMD หรือ intel ดี ครับ ท่าน ?
    Last edited by ZONEDA; 1 Apr 2007, 16:28:15.

ตอนนี้C2Qแรงสุดนะครับ แต่รอให้เกมออกก่อนจะดีกว่าครับค่อยคุยเรื่องCRYSISอีกที

Comment

ใช้ การ์ดจอ คับ

Comment

ทุ่มใส่การ์ดจอเลยครับ

Comment

crysis อีกแระ

Comment

เอาตังไปซื้อการ์โจอกะแรมเทพๆเหอะ

Comment

ใช่ vga คือคำตอบ

Comment

เล่นเกม CPU ธรรมดาก็พอครับพวก P4 ยังไหวเลยครับ สำคัญที่การ์ดจอครับ อัดให้เทพไปเลย
                Crysis นี่ผมว่า 8600GTS ที่ผมรอคอยคงไม่ทำให้ผิดหวังนะ(กระตุก)

Comment

crysis ถ้า c2d E6000+

กะ แรม เทพ ซัก 1Gb4 แถว

+8800Gtx - 8900Gtx

ยังงัย ก้อ เฟรม เยอะชัวๆ ลื่นๆ

Comment

ถ้าเป็นผมนะครับ

ในงบที่เท่ากันแล้วถามว่า จะเอา Intel หรือ AMD

เป็นผม ผมเลือก AMD ครับ

แล้วเอาเงินที่เหลือจากการที่ประหยัดค่า CPU ไปเพิ่มส่วนอื่นดีกว่าครับ

ซื้อ AMD Athlon X2 3800+ กับ DDR2 ขนาด 1 GB ราคาเท่ากับ C2D E6300 1 ตัว เลยนะครับ

ซื้อ CPU ถูกๆ แต่ดี แล้วอัดการ์ดจอแรงๆ RAM เยอะๆ ดีกว่าครับ

ผมไม่ได้เข้าข้าง AMD ฝ่ายเดียวหรอกนะ แต่เห็นคนตั้งกระทู้เขากะเอาไปเล่นเกมส์ อย่างเดียวน่ะ ไม่ได้ทำงานหนักๆ แบบจริงๆ จังๆ น่ะครับ

Comment

AMD ดีกว่าคับ

Comment

ผมก็ว่า AMD เล่นเกมส์กินครับ

Comment

C2D ครับ ชอบมากกว่า AMD

Comment

แล้วแต่รุ่นนะครับถ้าจะให้สูสีกันก็ E6300กับX2 4400+ แต่คนส่วนใหญ่ในตอนนี้จะนิยมใช้ Core2 มากกว่าถ้าหากเอาไป OC ได้ไกลกว่าAMDเยอะ ยกตัวอย่างเช่นE6300 1.8Ghz OCไป 3.0Ghz
                            มีประสิทธิภาพมากกว่า X6800เดิมๆ ซึ่งราคา 999$ โดยประมาณ
                            ----------------------------------------------------------------------------
                            สำหรับผมไม่เข้าข้าง INTEL หรือ AMD ถ้าอย่างไหนแรงกว่าก็ไปเล่นอันนั้นพูดตามสภาพความเป็นจริงเพราะมีประสบการณ์เคยลองมาแล้ว
                            เมื่อก่อน Core2 ยังไม่มาผมก็ใช้ Athon64 อยู่เลย

Comment

AMD ครับผม ถูกกว่าเยอะเรยประหยัดกว่าแล้วเติมการ์ดจอแรงๆแลย
                              ---------------------------------------------------

GURU เป็นเกย์

Comment

Working...
                              X