Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง การ ไรท์ แผ่น CD DVD ครับ ทำไมค่าเริ่มต้น ที่ 4x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง การ ไรท์ แผ่น CD DVD ครับ ทำไมค่าเริ่มต้น ที่ 4x

ผมลองมาหลายแผ่นแล้วครับ ตั้งแต่แผ่น ราคา 5 บาท ถึง 20 บาท(RW)

มันก็ให้ผมไรท์ได้ความเร็วต่ำสุดๆๆๆ ที่ 4x เท่านั้น ผมไม่รู้ว่ามันเป็นที่โปรแกรม หรือ เครื่องไรท์กันแน่ๆ

เครื่องผมเป็นของ acer ครับ รุ่น M1641 ตัวไรท์เป็นของ ยี่ห้อ Ladel Flash ติดมากับเครื่อง ผมใส่สองตัว (เอาของเครื่องเก่าใส่อีกตัว)

ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรดีครับ แก้ไขที่ไหนครับ

ขอบพระคุณครับ

ไม่ต้องไปแก้ไขครับเพราะความเร็วที่มีปัญหาน้อยที่สุดคือ 4x ครับ

Comment

4 x ดีแล้วครับ ป้องกันปัญหาแผ่นเสีย

Comment

ใช่คับ 4x คือความเร็วที่ดีที่สุดแล้ว ยิ่งช้ายิ่งดี

Comment

ผมอยาก ไรท์ ได้ สัก 2x อ่ะครับ

Comment

ก็ซื้อแผ่น RW ที่มันเขียนว่า 1x - 2x ซิครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรม Imgburn ดูนะครับ มีให้เลือกตั้งแต่ 1X เป็นต้นไป

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post
                ลองใช้โปรแกรม Imgburn ดูนะครับ มีให้เลือกตั้งแต่ 1X เป็นต้นไป
                ลองละครับ มันมีน่ะ 1x แต่ไรท์ จิงๆ มันขึ้นความเร็วที่ 4x งง ไปเลย

สงสัยเป็นที่ เครื่อง ไรท์ จริงๆซ่ะด้วย

Comment

1x 2x รอนานแย่เลย
                  4x เนียนๆ กำลังดี ตอนรอก็เปิดคลิปดู 2-3 คลิปแป๊บเดียว เสร็จ

Comment

มันก็เป็นที่ แผ่นกับเครื่องเขียน มันไม่สัมพันธ์กันมั้งครับ
                    เพราะอย่างของผม ซื้อ SmartBuy 16X ไปเขียนกับเครื่องแฟน ตั้งไว้ที่ 12 บ้าง 16 บ้าง แต่มันก็เขียนที่ 1X ตลอด
                    พอเอาำกลับไปบ้าน เขียนที่ 8X ได้ซะงั้น

Comment

Working...
                    X