Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อ sound card แล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซื้อ sound card แล้วจอฟ้า

เพิ่งซื้อมาเลย Asus Essence STX ครับ
    ปรกติเล่นมาไม่เคยเป็น

ลงไดรเวอจากแผ่นปรกติ ลบ sound เก่าออก disable ซาว Bios แล้ว
    ฟังเพลงได้ เข้าเว็บได้ แต่พอเข้าเกมส์ปุ้บหลุดทันทีครับ

แต่ก่อนหน้านี้ผมสามารถใช้งานทุกอย่างได้ปรกติเลย
    เสป้ก
    CPU i7
    Bord Gigabyte UD4P
    Ram G.skill Triple Ch 3Gb
    VGA EVGA GTX260
    HDD WD640 GB
    นอกนั้นไม่น่าจะมีอะไร

แต่พอผมใส่ซาวการ์ดปุ้บเข้าเกมแล้วจอฟ้า รีสตาสตัวเองทันที

ท่านใดเคเจอปัญหา หรือสามารถแก้ปัญหาได้ช่วยบอกผมหน่อยครับบ ว่าเป็นเพราะอะไร แก้ยังไง
    จะเป็นต้องเปลี่ยนซาวการ์ดมั้ย

ไฟไม่พอคร้าบบ

Comment

จอฟ้ารหัส 0x0000008E น้ะหรอครับ

เอ่อ PSU ของผม 750W
      ตอนประกอบที่ร้านเค้าบอกยังใส HDD เพิ่มได้อีกตัวสบายๆเลยอะคับ

แล้วมันยังฟังเพลง เล่นเกมบางเกมได้น้ะครับ
      แต่ปรกติมันเล่นได้ทุกเกม บางเกมเล่นไม่ได้ซะงั้น

สรุปเป็นอะไรกันแน่

Comment

โหลด Driver ตัวใหม่ จากเว็ป มาลงครับ
        http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

คอมสเป็คเทพมีปัญหา คริคริ ถ้าลองวิธีโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่มาแล้วไม่หาย แนะนำใช้ซาวน์ออนบอร์ด แล้วเอา asus ไปเคลม

Comment

เครื่องแรงเกิน sound ไม่รองรับ i7 อิอิ

ผมว่าเป็นที่ Driver ครับ

Comment

Driver ตีกันครับ Format ชัวที่สุดครับ อาการนี้ผมเลยเป็ฯเวลาอัพเดทDriverตัวใหม่

Comment

Working...
              X