Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ซื้อ sound card แล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ซื้อ sound card แล้วจอฟ้า

เพิ่งซื้อมาเลย Asus Essence STX ครับ
    ปรกติเล่นมาไม่เคยเป็น

ลงไดรเวอจากแผ่นปรกติ ลบ sound เก่าออก disable ซาว Onbord แล้ว
    เสียงก็มาแล้วด้วย
    ฟังเพลงได้ เข้าเว็บได้ แต่พอเข้าเกมส์ปุ้บหลุดทันทีครับ

แต่ก่อนหน้านี้ผมสามารถใช้งานทุกอย่างได้ปรกติเลย
    เสป้ก
    CPU i7
    Bord Gigabyte UD4P
    Ram G.skill Triple Ch 3Gb
    VGA EVGA GTX260
    HDD WD640 GB
    Window Xp sp3 ลงจากร้าน TK com
    นอกนั้นไม่น่าจะมีอะไร
    sofewware ที่ผมใช้บ่อยๆก็เป็นเกมนี่หละ

พอผมใส่ซาวการ์ดปุ้บเข้าเกมแล้วจอฟ้า รีสตาสตัวเองทันที

ท่านใดเคยปัญหา หรือสามารถแก้ปัญหาได้ช่วยบอกผมหน่อยครับบ ว่าเป็นเพราะอะไร แก้ยังไง
    จะเป็นต้องเปลี่ยนซาวการ์ดมั้ย

ดันไป ของแรงยังไม่เคยใช้ 555++

รอท่านต่อไป

Comment

Working...
    X