Announcement

Collapse
No announcement yet.

4770 cf มีแต่คนบอกว่าแรง แล้วบอร์ดล่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4770 cf มีแต่คนบอกว่าแรง แล้วบอร์ดล่ะครับ

ถ้าบอร์ดมันรองรับได้แค่ 16x กับ 4x มันก็แรงขึ้นไม่มากใช่ไม๊ครับ พอดีตอนนี้ใช้บอร์ด ep35-ds3p มัน cf กันได้แต่ความเร็วแค่ 16x กับ 4x เอง มันจะแรงขึ้นมากไม๊ครับ จะคุ้มไม๊ครับถ้าต้องซื้อการ์ดจอมาอีก 1 ตัวแต่ได้ความเร็วแค่ 4x มันจะคุ้มค่าเงินที่เสียไปไม๊ครับ ถ้าอยากได้ที่มันเร็ว 16x กับ 16x ก็ต้องซื้อบอร์ดราคาเป็นหมื่นสู้ซื้อการ์ดจอตัวเดียวแรงๆไม่ดีกว่าหรอครับ ผมคิดแบบนี้ถูกไม๊ครับ

ซื้อการ์ดจอแรงๆตัวเดียวดีกว่าครับ...

Comment

CF 16X 4X ไม่คุ้มครับ หาตัวเดียวดีกว่าครับ

Comment

แล้วถ้าบอร์ด มันเป็น 8x 8x อะ ครับ อย่าง P5Q PRO แล้วก็ 8x 8x 4x อย่าง P5Q deluxe อะครับ มันจะแรงไหม

Comment

Originally posted by OnizukaBk View Post
          แล้วถ้าบอร์ด มันเป็น 8x 8x อะ ครับ อย่าง P5Q PRO แล้วก็ 8x 8x 4x อย่าง P5Q deluxe อะครับ มันจะแรงไหม
          8x+8x กับ 16x+16x ต่างกันไม่เกิน 10% หรอกครับ

Comment

P5E ครับ

Comment

8+8ก็แรงตับแล็บแล้วครับ ถ้าเจอ 4770 2ตัวนะครับ

Comment

งั้นแนะนำบอร์ดที่รองรับ cf แรงๆราคาถูกๆหน่อยครับ 8x กับ 8x ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by LooPuFGy View Post
                  งั้นแนะนำบอร์ดที่รองรับ cf แรงๆราคาถูกๆหน่อยครับ 8x กับ 8x ก็ได้ครับ
                  ลองคิดเล่นๆ
                  1.ซื้อเมนบอร์ดใหม่(+-5000) + ซื้อการ์ดจอ 2 ตัวมา CF (4770 x2 +-8000) แล้ว PSU ที่ใช้อยู่ตัวไหนจะไหวรึป่าว(+-4000) รวมแล้วหมื่นกว่าๆ
                  2.งบที่จะซื้อในข้อ 1 มาลงการ์ดจอแรงๆตัวเดียว + PSU ใหม่ในกรณีตัวเดิมไม่ไหว

Comment

ถ้าใช้ AMD บอร์ดCFล่างๆ (3000ปลายๆ) ก็16x+16x แล้ว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      ลองคิดเล่นๆ
                      1.ซื้อเมนบอร์ดใหม่(+-5000) + ซื้อการ์ดจอ 2 ตัวมา CF (4770 x2 +-8000) แล้ว PSU ที่ใช้อยู่ตัวไหนจะไหวรึป่าว(+-4000) รวมแล้วหมื่นกว่าๆ
                      2.งบที่จะซื้อในข้อ 1 มาลงการ์ดจอแรงๆตัวเดียว + PSU ใหม่ในกรณีตัวเดิมไม่ไหว
                      power ราคาแรงไปป่าวท่าน 2500บาทก็เอาอยู่แล้ว

ส่วนเมนบอร์ดซื้อ4000 พอแล้วครับ จำรุ่นไม่ได้แล้ว 4200ถ้าจำไม่ผิด 16X-16X เหมือนกัน
                      บอร์ดใช้ได้นานอยู่แล้วครับ ส่วนมากจะเปลี่ยน Cpu กะ การ์ดจอซะก่อน

sapphire 4700 2ตัว 7000บาท ปัญหาคือเรื่องของหายาก

Comment

ยังไงซะ ซื้อตัวเดียวแรงๆไปเลย ตัดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย และความวุ่นวายของ CF ที่ไม่ซัพพอร์ททุกเกม

บวกกับที่บางเกมไม่รับ dual gpu ครับ

สรุปคือ สนับสนุนให้ลากการ์ดเดี่ยวแรงๆไปเลย บอร์ดก็ไม่ต้องซื้อใหม่ power ก็อาจจะไม่ต้องเปลี่ยนด้วย

Comment

ลองคิดเล่นๆ
                          เจอแบบนี้อีกแล้ว - -
                          .. อยากรู้ว่า ไอ้การ์ดจอแรงๆตัวเดียวเช่น285 กะไอ้การ์ดระดับ 4770 สองตัว จะใช้ psu ต่างกันซักขนาดไหนชะ ผมว่าไม่นะ
                          .. แล้วไอ้เรื่องบอร์ด อยากรู้เหมือนกันว่าการ์ดแรงๆใบเดียวไม่ตอ้งมีเมนบอร์ดเหรอ .. เห็น+ราคาอยุ่หัวข้อเดียว
                          .. หรือจะบอกว่า ถ้าจะเล่น4770 ต้องเอาบอร์ดเก่าไปเขวี้ยงหัวหมางั้นเหรอ..? แล้วซื้อใหม่? ของเก่ามันก็ขายมือสองได้น่า.. เพิ่มไม่เกินพันสองพันหรอก
                          .. เอาง่ายๆ ถ้าคิดจะคิดแบบนี้ คิดแบบเริ่มจากคุณไม่มีอะไร แล้วประกอบคอมใหม่ซักเครื่องดิ่ - - สุดท้าย ไอ้การ์ดตัวเดียวแรงๆก็งบสูงปรี๊ดเหมือนเดิม
                          .. คนเล่น gtx285 ส่วนใหญ่เค้าใช้บอร์ด p31 & p35 งั้นเหรอ? ผมว่าไม่หม่าง ถึงมีก็คงน้อยหล่ะคับ เหอๆ ไม่ได้เข้ามาป่วนนะคับ แค่อยากให้คนที่เค้ามองรุ่นนี้อยู่ ได้อะไรที่กว้างๆขึ้นเฉยๆ เพราะคนที่มองตัวนี้ อย่างน้อย เค้าก็ต้องมองความคุ้มค่าอยู่แล้ว ซึ่งผมก็คิดว่ามันคุ่มค่าที่สุดในระดับนี้และหล่ะ

Comment

อือ.ครับ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                              ยังไงซะ ซื้อตัวเดียวแรงๆไปเลย ตัดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย และความวุ่นวายของ CF ที่ไม่ซัพพอร์ททุกเกม

บวกกับที่บางเกมไม่รับ dual gpu ครับ

สรุปคือ สนับสนุนให้ลากการ์ดเดี่ยวแรงๆไปเลย บอร์ดก็ไม่ต้องซื้อใหม่ power ก็อาจจะไม่ต้องเปลี่ยนด้วย
                              +1 ครับ ถ้าจะใช้ CFX ก็ยังแนะนำให้ใช้การ์ดเดียวแรงๆไปเลยดีกว่า ปั่นคะแนนอะแรงจริง แต่ใช้จริงละขอบาย

Comment

Working...
                              X