Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยนครับหา MB จะมา SLI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยนครับหา MB จะมา SLI ครับ

ไม่ทราบว่ามีรุ่นไำหนบ้างครับ ที่สามารถเอาการ์ดจอค่าย Nvidia มาต่อพวงกันสองตัวนะครับ อยากได้รุ่น P45 ของทางค่าย Gigabyte รึทาง Asus ก็ได้ครับ ผมเห็นมีแต่เขียนไว้ ATI นะครับ เลยไม่ทราบว่า มันเอามาทำกับค่าย Nvidia ได้รึไม่ครับ รึต้องหาซิปเซ็ตของทาง Nvidia อย่างเดียวเลยครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ป.ล. ผมมองสองรุ่นนี้ไว้ครับ ไม่แน่ใจว่า ทำ SLI ได้รึไม่ครับ

GA-EP45T-UD3P กับ P5Q - E

รบกวนด้วยครับ

SLI มีเฉพาะบอร์ด ชิป X58(i7) ครับนอกนั้นคงต้องไปหาพวกบอร์ดที่ใช้ชิป Nforce แล้วหล่ะครับ

Comment

ตัวนี้เลย Striker II Formula

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=472036

Comment

กำลังสนใจ อย่างแรง ...

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
          SLI มีเฉพาะบอร์ด ชิป X58(i7) ครับนอกนั้นคงต้องไปหาพวกบอร์ดที่ใช้ชิป Nforce แล้วหล่ะครับ
          ผมว่าชิพเซต X58 เหมือน Intel ออกแบบมาให้แค่ทำ SLI ได้ แต่ไม่เต็มที่เหมือนพวกชิพเซต nForce ครับ

ตอนนี้ NVIDIA ออกชิพเซต nForce 980a SLI สำหรับซีพียู AMD มาแล้ว คาดว่าน่าจะออกชิพเซต nForce 980i SLI สำหรับซีพียู Intel ตามมาในไม่ช้า

ป.ล. ไม่รู้ NVIDIA กับ Intel เลิกทะเลาะกันเรื่อง CUDA ไปแล้วหรือยัง
          Last edited by umic2000; 14 May 2009, 04:31:00.

Comment

จะชิพ Intel หรือ nForce ก็แพงน่าดูสำหรับ 775 ไปลองหา AM2 มาใช้งับ ถูกลงเยอะ

Comment

Working...
            X