Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการทำ XP ให้เป็นของแท้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการทำ XP ให้เป็นของแท้ไหม

ไม่ต้องมากความครับ ทำOSให้เป็นของแท้ไม่ใช่เรื่องยาก เนื่องจากที่ใช้ทุกวันนี้ไม่สามารถDownLoadของดีๆจากMSได้

ตัดสินใจโทรเข้ามาแล้วจะรู้ว่าคุ้มค่า.... อยากรู้ลึกๆโทรมาที่
    0890172715 by Namotadza "ผู้ที่ทำให้เป็นไปได้"

ของแท้ดีกว่าของเทียมอย่างไรพิสูจณ์ตอนนี้เลย!

???

Comment

?????? >>>>> xxxx

Comment

หาตาม Internet ก็ได้ ผมมี Key อยู่ Update ได้หมดแหล่ะ ถึงไม่มี ใน Google ก็มีวิธีทำเยอะ

Comment

..... อย่างนี้ป่าวครับ ......
          จากที่หลาย ๆ คนได้โดนเจ้าตัว WGA ของทาง Microsoft เข้าไปทำให้หลายท่านเกิดความรำคาญ แต่วันนี้เรามีวิธีที่เด็ดขาดโดยมันจะไม่กลับมารบกวนท่านอีกโดยการทำให้มัน เป็นของแท้ซะเลย Laughing ทำให้เจ้า WGA ไม่มากวนใจท่านอีกต่อไป และยังสามารถติดตั้งซอฟแวร์ของไมโครซอฟท์ได้โดยที่ตัวตรวจจับมันเห็นเป็น ของแท้ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย

2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา จากนั้นให้เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next

3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้

4. จากนั้นให้ใส่ Product Key B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M

แล้วคลิ๊กที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย โดยคลิ๊กที่ X ที่มุมขวาบน

5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้งลองพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter จะปรากฎคำว่า Windows is already activated ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Internet Explorer แล้วพิมพ์ http://www.microsoft.com/genuine/dow...displaylang=th
          แล้วเลือกที่ ตรวจสอบทันที ถ้ามันบอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์ ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้เลย

..... หลายคนเป็นตามนี้ ...

คือว่าเราเคยทำตามวิธีนี้มาแล้ว ครั้งแรกมันก้อได้ผลอะ

แต่พอใช้มาสักพัก มันก้อมีตัวเด้งขึ้นมาใหม่ว่า ซอฟแวร์ไม่ใช่ของแท้อะ

เราก้อเลยมาลองทำอีกครั้งนึง เวลาเช็คที่เครื่องมันก้อว่า key activated แล้ว

แต่พอเข้าไปเช็คในเวปมันกลับมายังใช้ไม่ได้อะ

ไม่ทราบว่าใครมี คีย์ใหม่หรือวิธีแก้มั๊ย จะขอบคุณมากเลย ขอบคุณค่ะ

.....

หลังจากที่ทำแบบนี้(ตามขั้นตอนข้างบน) มานานพอสมควร วันนี้มันใช้ไม่ได้แล้วครับ ใครมีวิธีอื่นบ้างครับ
          .....

ใช่ๆ ผมเคยทำวิธีนี้มานานแล้ว แต่ตอนนี้ โดนตรวจจับแล้ว แล้วรำคานมากมันขึ้นมากวนบ้างบางครึ่ง ไครมีวิธีอื่นมั่งครับ

.....

Namo :
          เข้าใจว่าคุณทำได้ครับ แต่คุณสามารถใช้ Key เดียวซ้ำๆทุกครั้งที่ล้าง หรือ ลงเครื่องใหม่เรื่อยๆได้ไหม(ไม่ใช่โกสท์) หากว่าวันนี้เราซื้อเครื่องประกอบมาใหม่ วิธีคุณจะยังใช้ได้กับKeyตัวเดิมไหม

ของผมนี้ 10เครื่อง ได้ 10 เครื่อง และไม่มีแม้แต่ปัญหา เพราะว่าเป็นวิธีที่ไม่เจอได้ที่ไหนในเน็ท
          กล้ารับประกันครับ

ไม่จำเป็นต้องเสียตังซื้อของมือ 2 มาให้ยุ่งยากด้วย

สิ่งที่ตามมาเมื่อผลิตภัณฑ์เป็นของแท้ สามารถดวาน์โหลดและอัพเดทได้ทั้งหมด ปลอดภัยกว่าหากจะซื้อแผ่นอัพเดทที่ขายตามตลาดครับ

.... Namo ....

Comment

ยิ่งพูดยิ่งงง

Comment

มันก็ผ่านทุกเครื่องนี่ แต่พอ MS อัพเดทการตรวจจับใหม่ก็ติดกันอยู่ดี พวกโปรแกรมแก้ถึงมีให้อัพเดทเรื่อย ๆ

Comment

AutoPatcher เป็นคำตอบรองสุดท้าย
                คำตอบสุดท้ายคือเสียตังซื้อของแท้ซะ

Comment

มิเปนไร ผมลงวินโดวใหม่เกือบทุกเดือน

Comment

ขายหรอ -*- หาโปรแกรมแก้ในกูเกิ้ลก็ได้ละ

Comment

จะตอบเป็นครั้งสุดท้ายครับ ไม่ยืดเยื้อ!

ที่ผมจะบอกก็คือ ผมสามารถทำให้วินโดวส์ที่ไม่แท้เป็นแท้ได้ ของแท้คือของแท้แล้วครับ มีWGAด้วย
                      และวิธีที่ว่านี้ไม่ใช่การ Cracking , Hacking , Edit Registry หรือ Patch ไม่ใช่วิธีเสี่ยงๆอันตรายเลย

ยกตัวอย่างเช่น คนผู้ชายต้องการเป็นหญิง
                      วิธีทั่วไป(โกงธรรมชาติ) = ผ่าตัด เปลี่ยนแปลงอวัยวะ ไม่ใช่ ญ 100%
                      วิธีของผม = พรจากฟ้าบรรดาลให้สมใจ กลายเป็น ญ ดั่งใจอยาก เหมือนเวทย์มนครับ

.....

ผมไม่สามารถบอกผ่านทางการพิมพ์ได้ เพราะขี้เกียดพิมพ์ และมันก็ยาวด้วย หากว่าสนใจจริงๆหรือจะเป็นกรณีศึกษา โทรมาเลยครับที่ 0890172715 ผมถนัดคุยมากกว่า

รับประกันด้วยเกรียติของ User Namotadza เองเลยครับ

โทรมานะครับ ไม่ตอบทางPMแล้วนะ (บอกใครจะเชื่อว่าผมยังใช้เน็ท 56Kอยู่เลย ช้าโครตๆ ไม่มีตังต่อเน็ท)

Comment

วิธีที่ผ่าน 100 % คือการแฟรชไบออส
                        ไปหาไบออสที่โมเป็น OEM แล้วมาแฟรช แล้วก็ลงด้วยวินโดว์ที่เป้น OEM ก็ผ่านแล้วงับ
                        ไบออสที่โมเป็น OEM มีทั้งของ XP หรือ Vista และที่ใช้ได้ทั้ง 2 ตัว ใครอยากลองก็เซริทหาข้อมูลดู

จบข่าว

Comment

ดันไปในตัว

... บอกอีกครั้งสำหรับคนที่ไม่เข้าใจนะครับ ....

ไม่ต้องถึงกับแฟซไบองไบออสทั้งนั้น !!!
                          เอาเป็นว่า....เด็กอนุบาลก็ทำให้ผมได้ ถ้าผมบอกวิธีให้เขา มันง่ายขนาดนี้เลยนะ!

ลองดูครับว่าจะปิดกั้นหรือเปิดกว้าง
                          .....
                          ..... ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน... by Namo

Comment

งั้นเอาแบบนี้
                            ระหว่าง 3ทุ่ม ถึง เที่ยงคืนวันนี้ 5คนแรกที่ติดต่อเข้ามา ผมจะให้ฟรี

Comment

Originally posted by Namotadza View Post
                              งั้นเอาแบบนี้
                              ระหว่าง 3ทุ่ม ถึง เที่ยงคืนวันนี้ 5คนแรกที่ติดต่อเข้ามา ผมจะให้ฟรี
                              สรุปว่ามาโฆษณาขาย อ้างตั้งนานนี่คือขาย งั้นก็ผิดหมวดแล้วครับ

Comment

Working...
                              X