Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกียวับcpu intel หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกียวับcpu intel หน่อยครับ

เรื่งมีอยู่ว่า cpu ผมเป็น intel p4 2.4 socket 478 ผมไม่รู้มันเกี่ยวกันป่าวนะเพราะว่าตอนแรcpu ตัวนี้รันบwindow xp service pack 1 แต่ผมถอดมาใส่ฮาร์ดดิส ที่มีตัว sp 2 อยู่ มันรันไม่เข้าวินโดว์ แล้วก็ ผมเคยลองลง window xp sp2 ดูมันไม่สามารถลงได้แต่จำได้แล้วว่าเป็นยังไงอ่าครับ
    ช่วยผมทีนะใครรู้บ้าง คือ ตอนที่ลงsp2 เนี้ยมันformatได้ แต่ไม่สามารถลงวินโดว์ได้ แล้วไอ้ตอนนี้ที่มันอยู่กับ ฮาร์ดดิส ที่มีsp2 พอรันระบบ ปุ๊บ แล้วมันจะให้เลือกเข้าโหมด อะไรประมานเนียอ่ะครับ พอ เลือกเป็น window normal มันก็รีสตาร์ทกลับมาที่เดิมอยู่อย่างนี้ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ช่วยที่นะครับ ขอบพระคุณมากครับ

นั่นใช่วินโดว์ที่เขาอัดมาขายหลังๆนี้ป่าวครับ พวก ver.แปลกๆน่ะ
    ถ้าใช่ผมก็ไม่รู้ เพราะผมก็ลงไม่ได้เหมือนกัน(ทั้ง amd intel)
    แต่ถ้าไม่ใช่ แผ่นคงเสียมั้งครับ หะหะ

Comment

ลอง repair windows ดูครับ

Comment

คือว่าปัญหานี้เป็นตอนออกวินxp sp2 ตัวเต็มใหม่ๆอ่ะครับ แต่ตอนนี้ผมลองเอามาใส่เครื่องเพื่อนผมมันดันติดแฮะ งงกะเจ้าcpuตัวนี้เสียจริง ยังไงก็ช่วยอีกทีนะครับ ขอแรงหน่อย

Comment

วินโดว์XP เกี๋ยวกับ CPU ด้วยหรอครับ ไม่เคยรู้เลย

Comment

ลง ใหม่ดีกว่าคับจะได้Support ทุกอย่างในเครื่องคับ

Comment

ผมว่าเป็นที่แผ่นมากกว่า หรือไม่ก็เป็นที่ซีดีรอม อย่างอื่นไม่น่าเกี่ยว

Comment

ไม่เกี่ยวกับCPU เลยครับ 100%

Comment

Working...
                X