Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอม ชัตดาว เองแก้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอม ชัตดาว เองแก้ไงครับ

เล่นไปซักพักคอมชัตดาวไปเองเลยครับ ฟอร์แมตแล้วไม่หาย เครื่องผมมีไรเสียเปล่าครับ

มีหลายกรณีครับ ไฟไม่พอ ความร้อน ไวรัส psu มีปัญหา ฯลฯ ครับ

Comment

อยากรู้

เครื่องมันชัตดาวนะครับไม่ได้รีสตาท ถ้าpsuพังมันจะ ชัตดาว ด้วยเหรอครับ

Comment

เหมือนไฟดับป่าวครับ ถ้าใช่ก็PSU
        ถ้าเหมือนชัทดาวน์เฉยๆ ก็น่าจะไฟบอร์ดจ่ายไม่พอ

Comment

set shutdown temp ของ cpu ไว้ใน bios หรือเปล่าครับ

Comment

ช่วยหน่อย

ไม่ได้ยุ่งกลับbiosเลยครับ แล้วหาก บรอด จ่ายไฟไม่พอแก้ไงครับ

Comment

Working...
            X