Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล็อกด้วย AMD OverDrive แล้ว Valid CPU-Z ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล็อกด้วย AMD OverDrive แล้ว Valid CPU-Z ไม่ได้

สวัสดีครับ.

พอดีผมลองคล็อกเจ้า 720BE ด้วย AMD OverDrive
    แล้วลองใช้โปรแกรม CPU-Z Validation เล่นๆ

ปรากฎว่า ไม่ว่าจะคล็อกไปที่ความเร็วเท่าไร (ลองทั้ง 3.4, 3.8, 4GHz)
    มันจะขึ้น Not Validated แล้วมีเครื่องหมายกากะบาทตลอด

แต่ถ้าคล็อกในไบออส ก็จะ Valid ได้ตามปกติ

เพื่อนๆ มีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ?

Last edited by vipper11; 14 May 2009, 10:58:27.

แรง ขิง ๆ
    ไม่น่าเชื่อว่า Asrock จะโหดได้ถึงเพียงนี้

Comment

ลองลากที่ความเร็วเท่ากันยังครับเพราะว่าถ้าไม่ผ่านอาจจะมีเหตุผลของ cpu-z เอง

ลองลากให้เท่าๆกันก็จะรู้

Comment

แรงมากมายครับเมฟขิง

Comment

Working...
        X