Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามสุดฮิต? CPU ร้อนไปมั้ย ใช้ซิ้งค์อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามสุดฮิต? CPU ร้อนไปมั้ย ใช้ซิ้งค์อะไรดีครับ

CPU Q8200 ปกติก็ประมาณ 4X องศา(ห้องพัดลม)
    แต่ตอนเรนเดอร์งาน 3d มันโหลด 100% 4 หัว
    อุญหภูมิไปซะประมาณ 6X-7X นี่ปกติมั้ยครับ(ไม่ oc)
    เพิ่งเคยลงโปรแกรมวัดอุณหภูมิ เลยตกใจไม่กล้าเปิดเรนเดอร์ทิ้งไว้ตอนกลางคืนละ

เห็นบางคนโหลด 100% ไม่ถึง 50 องศา เลยสนใจอยากได้ซิ้งค์ใหม่มั่ง
    (จริงๆคือจะซื้อ cpu ใหม่แล้วเหมือนโดนเบี้ยว แต่เข้าไปดูห้องซิ้งค์แล้วดันอยากได้ ไม่ได้ cpu แล้วยังอยากได้อยู่ดี หุหุ)

มีตัวไหนที่น่าสนใจ หรือพวกเว็ปเปรียบเทียบมั้ยครับ

งบประมาณก็กะว่าได้องศาละ 50 บาท ก็ดี อิอิ(ท่าจะไม่ได้)
    ถ้าเกินก็ดูก่อน เผื่อมา OC เล่นมั่งถึง cpu ตัวนี้จะไม่ค่อยไป(ตอนแรกซื้อมาเพราะไม่เคยคิด oc)

ปกติ ดี (ออกไปทางเย็น)

Comment

ไม่รู้จะกลัวอะไรนักหนา ไอ้ cpu ร้อนเนี่ย ถ้ามันไม่ดับไปต่อหน้า ก็ไม่ต้องกลัวหรอก - -"

Comment

ขอบคุณครับท่าน พอดีไม่เคยวัดอุณหมิภูเลยตกใจ
        คืออุณหภูมิมันไปเท่าไหร่ก็ได้แค่ไม่ดับก็พอเหรอครับ

เห็นบางกระทู้มีคนตอบประมาณคนร้อน cpu ก็ร้อน บางคนจะต้มมาม่ารึเจียวไข่อะไรไป

มันไปได้ถึง 100 องศาเลยมั้ยครับ หรือประมาณร้อนเกินมันก็ดับเอง ค่อยว่ากัน

Comment

อยากดูปาว
          ประมาณนี้ก็ยัง สบายๆ ชิวๆ

Comment

^
            ^
            โอว์ ขอบคุณมากครับที่เอามาให้ดู ผมจะได้เลิกคิดมาก

Comment

เห็นแล้วโล่งใจ ...

แต่คะแนน 3DMark06 เห็นแล้วหนักใจ ..

จะแรงไปไหน .. ครับ

Comment

ถ้ากังวลมาก v8 สิครับ ผมใช้อยู่ ide ไม่เท่าไหร่ แต่ ful ลดลงได้มาก

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=468895

เย็น สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ู^
                    ^
                    ^
                    เบื่อเหลือเกิน

Comment

เรนเดอร์งานไม่ร้อนครับ จริงๆไม่ใส่ก็ได้ สบายครับ
                      ยกเว้นกิเลสพุ่งว่าไปอย่าง

Comment

โอโรชิเปนอะไรที่เงียบมากครับ แต่ในงบประมาณเท่ากัน เอามันไปปาทิ้งเถอะนะ

Comment

ปันหากันจัง ร้อนเนี่ย
                          ผมใช้ร้อน 75+ มากมากกว่าปีโดยที่ปิดนับวันได้
                          ทำ seti@home ตลอดเวลา cpu ใช้ 100% ตลอด
                          ไม่เห็นเป็นไร
                          CPU E8400 @ 3.74
                          MB Gig EP43-DS3R

Comment

ผม Full 95-98 เองอิอิ

Comment

Working...
                            X