overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ถามหน่อยครับเกี่ยวกับ 4870x2

OverclockZone Member

Default ถามหน่อยครับเกี่ยวกับ 4870x2

ยังคงหาความแตกต่างระหว่าง ยี่ห้อ ไม่เจอครับ นอกจากต่างกันแค่ยี่ห้ออย่างเดียว

ASUS HIS Sapphire Powercolor

มันดีต่างกันยังไงครับ

แต่ราคาต่างกันเวอร์เลยครับ

ไม่ทราบ ว่า ทั้ง 4 ยี่ห้อนี้ ราคา อัพเดท เท่าไหร่ครับ

แล้วก็มีขายที่ร้านไหนครับ สนใจ HIS ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ประกัน

COM7 จะดูดี สุด (เท่าที่เคลมของมา)

OverclockZone Member vibe's Avatar

ประกัน กับราคา

ประสิทธิภาพ ความแรง และความคงทน พอๆกันมั้ยครับ
    แล้ว HIS 4870x2 มีขายร้านไหนบ้างครับ ในพันทิพธ์
    ประกัน DCOM ดีมั้ยครับ

OverclockZone Member electri's Avatar
    เดอะมอลล์งามฯ ม.เกษตร เซ็นทรัลลาดฯ

ดัน อยากรู้ด้วย ผู้รู้แนะนำทีครับ ยี่ห้อไหนดีสุด

OverclockZone Member vibe's Avatar

HIS เย็น แต่ถ้าประกัน Dcom อย่าไปเล่นเลย ไม่ค่อยเวิก ถ้าเรื่องความทดผมว่า ASUS ทนสุด

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

ประกันครับ ของ ASUS แพงสุด (18000-19000) ของ Powercolor ถูกสุด (16000-17000)
    ผมว่าเอาถูกสุดไว้ก่อนครับ ของ ASUS แพงกว่าแบบงี่เง่าครับ ผมไม่ชอบเลยอะ
    แต่ของ ASUS มีตัว 3 พัดลมแต่ราคาแพงสุด 2xxxx มั้ง หาซื้อไม่ได้แล้ว แต่เย็นและดีกว่า
    ส่วนยี่ห้ออื่นๆผมก็ไม่เห็นมีของใหม่เลยครับ ใน IT Market มีคนปล่อยมือสองอยู่ลองดูครับ

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

ประกัน Com7 ดีสุดครับ ผมเคยเอา 4870x2 นี่แหละไปเคลม ผมโทรไปให้เค้าเตรียมไว้ให้ ไปถึงเซ็นชื่อรับของใหม่กลับเลย

แพง เวอร์ จังเลยนะครับ แพง กว่า nVidia295 อีก ทั้งที่ 295 ดูท่าทางจะแรงกว่า ในการเล่นเกมส์ กับมีชิปฟิสิกส์
    แต่ผมก็ชอบ Ati เพราะเน้นดูหนัง กับเล่นเกมส์ออนไลน์ จอใหญ่ครับ
    ผมไม่เล่นออฟไลน์ หรือมี ฟิสิกส์x

เห็น HIS 4870x2 ใน PCresource 19200 แต่ดันประกัน DCOM
    มันแพงจิงๆ ราคานี้ซื้อ 295 ได้เลย - -"

OverclockZone Member MSI's Avatar
    เมืองแห่งดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี มีปลาแซบหลาย (สุดเขตชายแดน อิอิ)

เดินไป JIB เซียร์เลย มีแน่

ASUS TRI-FAN ตัว 3 พัดลมนี่มันเวิร์คสุดแล้วล่ะครับ เพราะ 4870x2 มันร้อนและดังมาก

รุ่นอื่นเปิดพัดลม 100% นี่ดังกว่าไดร์เป่่าผมอีกครับ แต่ตัว 3 พัดลมมันจะเงียบและเย็น

ตั้งพัดลมโอโต้ไว้ได้เลยไม่ต้องยุ่ง มันจะร้อนไม่เกิน 75 องศา นี่คือเล่นเกมส์หนักๆติดกันเป็น ชม.ๆ เลยนะครับ

และใช้ BIOS เวอร์ชั่นใหม่กว่ายี่ห้ออื่นๆ มันจะเป็น VER 11.013.000.002.030440

ถ้าตัวอื่นต้องคอยไปปรับพัดลม เพราะมันจะร้อนมากๆ ผมใช้อยู่ครับตัว TRI FAN หายากเหมือนกันกว่าจะได้

ขอบคุณ ทุกความเห็น ครับ

เอา PWC ไปนั่นแหละราคา+ประกันโอ เพราะการ์ดทุกตัวมัน ref เหมือนกันหมดยกเว้น Asus ตัว 3 พัดลม

ส่วนเรื่องร้อนพัดลมเสียงดัง แนะนำไปร้าน TK บอกเฮียต้น จัด
    Arctic Cooling Accelero Xtreme 4870X2 มาตัว แต่คงต้องสั่งเฉพาะที่้ร้านตอนนี้มีแต่สำหรับ GTX280
    http://www.arcticcooling.com/catalog...ath=2_&mID=244
    ผู้ผลิตเขาอ้าวว่าเย็นว่าซิ้ง ref 50 องศา
    รูป รูป
    Last edited by Antfield; 14 May 2009 at 13:43:38.

OverclockZone Member AmyKo's Avatar

ตอนนี้ที่พอหาได้น่าจะเป็น Sapphire หรือเปล่าตามร้าน Big IT

OverclockZone Member jimihendrix's Avatar

ราคาไม่ยอมลดเลยแฮะ

แสดงว่ายังขายได้อยู่

ตัว Tri Fan ถ้าจะเอาเค้าสั่งของให้ได้ครับ สั่งร้านที่เป็น Dealer ของ Synnex

ที่ Synnex มีของเข้าเรื่อยๆ แต่รู้สึกว่าไม่สต๊อค มันแพงน่ะครับ

แต่ประกัน Synnex ผมว่าคุ้มสำหรับการ์ดรุ่นใหญ่ๆครับ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

Quote Originally Posted by tiyut View Post
    ตัว Tri Fan ถ้าจะเอาเค้าสั่งของให้ได้ครับ สั่งร้านที่เป็น Dealer ของ Synnex

ที่ Synnex มีของเข้าเรื่อยๆ แต่รู้สึกว่าไม่สต๊อค มันแพงน่ะครับ

แต่ประกัน Synnex ผมว่าคุ้มสำหรับการ์ดรุ่นใหญ่ๆครับ
    ถูกต้องนะครับ เพราะผมก็ใช้อยู่

ของแรง ครับ HIS

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

GTX295 ได้เลยนะนั่น

295 แรงกว่าค่อนข้างเยอะึครับ อย่าใช้เลย 4870x2 ผมเคยใช้ครับ มันร้อนเกินไป
    เสียงดังด้วย = ="

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks