Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ 460w enermax ยังไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ 460w enermax ยังไหวมั้ยครับ

คือใช้

enermax 460w dual fan ใช่มาสามปีแล้วครับ
    สเปกเดิม e6400 / p5b-deluxe / 7600gs/ ram 1g*2 / 1hd / 2*dvdrw

สเปกใหม่ q9550 / p5ql-pro / hd 4770 / ram 2*2 /1hd / 2*dvdrw

ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่นี้ psu ยังไหวอยู่มั้ยครับ (ไม่oc)

ปล. ขอถามเพิ่มครับ เปลี่ยน p5ql-pro >>> p5q ชิบเซ็ตต่างกัน มีผลต่อการใช้มั้ยครับ

เหลือๆ แถม GTS250 ให้อีกตัวยังไหวคตรับ

Comment

สบายๆ

ปล. ใช้เดิมๆ ก็ไม่ต่าง มีผลตอน oc P45 น่าจะลากได้ไกลกว่า

Comment

สบายๆ

Comment

ไหวอยู่ครับ แต่ถ้า cf คงไม่ไหวแน่ ถ้าใส่การ์ดอ 2 ตัวเฉยๆ อ่ะไหว ถ้าโหลดหนักๆ 2 ตัวไม่ไหวแน่ๆ

Comment

ขอบคุณครับ คุณ วิกร ที่ช่วยมาตอบให้ครับ อยู่มานานพอกันเลยครับ ผมนานๆเข้ามาที ก็ได้พี่น้องในนี้ช่วยเหลือ

ว่าแต่เป็นอะไรกับ คุณวิกรม ป่าวครับ

ปล แซวเล่นนะครับ

Comment

Working...
            X