Announcement

Collapse
No announcement yet.

SmartAX MT880 ใช้คู่กับ linksys wap54g จะตั้งรหัสไม่ให้คนอื่นมาใช้ทำยังค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SmartAX MT880 ใช้คู่กับ linksys wap54g จะตั้งรหัสไม่ให้คนอื่นมาใช้ทำยังค่ะ

SmartAX MT880 ใช้คู่กับ linksys wap54g จะตั้งรหัสไม่ให้คนอื่นมาใช้ทำยังค่ะ อยากรู้มากๆค่ะช่วยหน่อยนะค่ะโดนhack ข้อมูล อ่ะค่ะ(ที่บ้านมี 4 เครื่องอ่ะจะใช้แค่4 ทำยังค่ะ)

ผมใช้ SmartAX MT880 ใช้คู่กับ linksys wrt54gl ผมว่าน่าจะเซตคล้ายกัน

Code:
    การเซ็ต Wireless Security แบบ 64 bits และ 128 bits

เลือก Security mode เป็น WEP ครับ

WEP คือ  คือ Wired Equivalency Privacy วิธีการป้องกันเรื่องความปลอดภัยสำหรับการสื่อสารข้อมูลบนเครือข่าย
    การกำหนดค่าคีย์ (Key Stream) ที่มีขนาด 64 bits 

1. Encrytion เลือกเป็น 64 bits 10 hex digits

2. Generate พิมพ์ชื่ออะไรก็ได้แล้วกดปุ่ม Generate

3. หลังจากกดปุ่ม Generate จะปรากฏ Key1-4 ดังภาพ

....แต่ก็มีรายงานว่า WEP ที่ใช้คีย์ขนาด 64 บิตถูกถอดรหัสข้อมูลได้แล้วจากโปรแกรมถอดรหัส WEP 
    ถ้าคุณต้องการความปลอดภัยในระดับที่สูง แนะนำให้ใช้ แบบ 128 บิต

ลองดูครับ ถ้าตัว linksys เซตไม่เหมือนกัน ลอง google ดูครับ ผมก็เอามาจาก google
    Last edited by snow X5; 14 May 2009, 19:39:37.

Comment

Working...
    X