Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดสวิทเครื่องไม่ติดต้องรอสัก เพราะอะไร แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดสวิทเครื่องไม่ติดต้องรอสัก เพราะอะไร แก้ยังไงครับ

ใช้ PSU 350 W ใช้ P4 3.0E เวลาเปิดเครื่อง กดสวิทเครื่องไม่ติดต้องรอสัก 20 วินาที มันจะติดเอง....เป็นทุกครั้งที่เครื่องครั้งแรกของวัน

วางวันรีบต้องกดแช่ เพราะอะไร แก้ยังไงครับ

ต่อผ่าน ups ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ปกติ อ่ะ

Comment

ใช้ Asrock P4i65G อยู่ครับ

ใช้ Asrock P4i65G อยู่ครับ
      กดแล้วไฟติดแล้วไม่บูท 20 วินาที เครื่องติดเอง ไม่ต้องกด ปกติปะ
      ปล.ม่ไดต่อ UPS

Comment

OC หรือเป่าวครับ แต่มันไม่น่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ

Comment

ไม่น่าจะถึง 20 วินะครับ เพราะผมเคยใช้ Asrock P4i45GV ถ้าชัตดาวน์แล้วถอดปลั๊ก เวลาเปิดเครื่องครั้งต่อไป กดเปิดแล้วจะติดมาแป๊บหนึ่งแล้วดับไป แต่หลังจากนั้นไม่นาน ประมาณ 2-3 วินาที จะติดมาเองครับ แต่ถ้าไม่ถอดปลั๊กกดเปิดได้ตามปกติเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นนั้นจะเหมือนกันไหม แต่ผมเดาเอาว่าน่าจะเหมือนกัน ยังไงตอนชัตดาวน์ยังไม่ต้องถอดปลั๊กออก แล้วลองกดเปิดใหม่ดูครับ

Comment

ไบออส มีปัญหามั้งครับ

Comment

พาวเวอร์มีปัญหาหรือเปล่าครับ ของผมก็เคยเป็น แต่คนละบอร์ด เพราะไฟมันมาช้าเลยต้องกดแล้วทิ้งระยะเวลาหน่อยนะครับ

Comment

น่าตัว Power มีปัญหาเรื่องจ่ายไฟให้ไม่พอช่วงแรกต้องรอรอบก่อนถึงจะจ่ายพอ ( แบบเครื่องยนต์ต้องเผาหัวก่อน )

Comment

power กับ switch ครับ ลองดู

Comment

Originally posted by tumza View Post
                    ไม่น่าจะถึง 20 วินะครับ เพราะผมเคยใช้ Asrock P4i45GV ถ้าชัตดาวน์แล้วถอดปลั๊ก เวลาเปิดเครื่องครั้งต่อไป กดเปิดแล้วจะติดมาแป๊บหนึ่งแล้วดับไป แต่หลังจากนั้นไม่นาน ประมาณ 2-3 วินาที จะติดมาเองครับ แต่ถ้าไม่ถอดปลั๊กกดเปิดได้ตามปกติเลยครับ ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นนั้นจะเหมือนกันไหม แต่ผมเดาเอาว่าน่าจะเหมือนกัน ยังไงตอนชัตดาวน์ยังไม่ต้องถอดปลั๊กออก แล้วลองกดเปิดใหม่ดูครับ
                    ผมก็เป็นแบบนี้ครับ แต่ผมใช้ P4i65G ครับ เปิดแล้วดับ 2-3 วินาที จะติดเองครับ

PSU ผมใช้ Enermax 350W

Comment

ผมใช้ asrock p4combo เปงเหมือนกันคับ แต่ว่าเครื่องนั้นผมใช้เปง karaoke เลยไม่ได้สนใจ

Comment

Working...
                      X