Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ขึ้นหน้าจออย่างในรูป ไม่สามารถเข้า Windowsได้ ต้องแก้ยังไงครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ขึ้นหน้าจออย่างในรูป ไม่สามารถเข้า Windowsได้ ต้องแก้ยังไงครับ..

ตอนนี้ไม่สามารถเข้า Windowsได้
    ลองเข้า safe mode ก็ยังไม่ได้ครับ
    มันขึ้นหน้าจออย่างในรูปครับ
    สามารถแก้ไขได้หรือไม่ครับ
    หรือต้องลง windowใหม่อย่างเดียวครับ
    ขอบคุณครับ

เวลาใส่แผ่นวินโดว์เพื่อ install มันมีคำสั่งให้ repair แต่ไม่แน่ใจว่าจะ repair ได้หรือเปล่า
    เพราะไม่เคยลอง ถ้าได้ก็ก็อปปี้ข้อมูลแล้วฟอร์แมตลงใหม่ดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่มีข้อมูลอยู่
    ก็ฟอร์แมตลงใหม่เลยครับ

Comment

เคยเจอแร้วแบบนี้...
      ต้องให้เทพมาลงวินโดวให้ใหม่เรย...ถึงจาหายอ่ะค่ะ
      แต่ของคุณเนี่ย ดูๆ ก็อาการใกล้เคียงกันเรยนะ บางที เล่นเน็ต โหลดของมากไปก็เกิดอาการอย่างนี้ได้เหมอๆล่ะค่ะ...
      ไม่ต้องซีเครียดเน้อ...เด๋วก็ดีเอง ลงโปรแกรมใหม่จิ...สู้ๆๆๆจ้า

Comment

hal.dll หายไปก็ลองไปก๊อบจากเครื่องอื่นมาลงดูก่อนครับน่าจะใช้ได้

Copy ใส่ flash Drive มาก่อน แล้วใช้ Hiren CD มาเปิด mini win98 ขึ้นมา แล้ว copy ไปใส่เครื่องเราครับ

Comment

Working...
        X