Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา font ในเครื่อง มีลักษณะแปลกๆ ดูจากรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา font ในเครื่อง มีลักษณะแปลกๆ ดูจากรูป

มันเป็นทั้ง msn และ IE ถึง โปรแกรมต่างๆ
    แต่ ก็มีบางส่วนไม่เป็น
    ไม่เคยไปปรับ เลย ครับ ทราบวิธีแก้บอก หน่อยนะครับ
    เป็น vista 32bit
    ถ้าใคร สังเกตุ font มันจะไม่ หนาๆแปลกๆ แบบนี้ ผมเปิดเครื่องมาเจอ
    Attached Files

เงียบ

Comment

http://www.thaicyberupload.com/get/LjL6S2rbU5

โหลดไฟล์นี้แล้วก็ Click ไปกด OK Yes ไปแล้วก็ Restart เครื่องครับ

แล้วก็ไปเปลี่ยนใน Control Panel >> Display >> Appearance >> Advanced

แล้วเลือก Item แล้วแก้ Font ให้เป็น Tahoma Size:8 ทุก Item เลยครับ แล้วก็ OK ไป

ตามด้วย Restart เครื่องครับ จบข่าว 55+

Comment

ขอบใจครับ ผม

Comment

มันแก้ไม่ได้

Comment

ลองเข้า Saft mode ดูครับ แล้วก็ Restart เครื่องเข้า windows ปกติครับ

Comment

Working...
            X