Announcement

Collapse
No announcement yet.

ThermalTake TR2 RX 550W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ThermalTake TR2 RX 550W

ThermalTake TR2 RX 550W ดีไหมคับ? และจ่ายไฟเต็มหรือเปล่า?
    สเปกผม
    AMD 6000+
    GA MA78GM-US2H
    RAM 4G
    HDD 160G 1 ลูก
    DVD-RW 2 ตัว (IDE)
    ATI 4670 อนาคตอาจเปลี่ยนเป็น 4870
    พัดลม 12 นิ้ว 2 ตัว
    พัดลม 8 นิ้ว 1 ตัว
    LED 1 หลอด
    พอไหมคับ?
    ขอบคุณคับ
    Last edited by fuan; 14 May 2009, 18:29:32.

จ่ายไฟนิ่งและเต็มครับ ไฟ 12V 5V นี่จ่ายนิ่งกราฟเป็นเส้นตรงเลย

แต่ถ้าไม่ติดเรื่องรูปลักษณ์ผมแนะนำไปเอา Enhance 500wat ดีกว่าครับ

ปล.ผมใช้ TT ตัวนี้อยู่แหละครับ ^^" แต่พอซื้อแล้วรู้สึกเสียดายอยากได้ Enhance มากกว่า

Comment

สบาย ๆ ครับผม ^^

ตัวนี้คุ้มสุด ๆ และใน TT อะ

Comment

ผมใช้อยู่เลยอิอิ ok ครับ พัดลม14ซม. แต่เงียบนิ่งมากครับ

Comment

ดูเอาเองครับว่าไฟแรงแค่ใหน ยี้ห้อนี้

TT 470 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=464170
          TT 550 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=461527

Comment

ดีๆ
            เต็ม

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ อืม...และสายไฟมันยาวมากไหมคับ?

Comment

Originally posted by fuan View Post
                ขอบคุณทุกท่านคับ อืม...และสายไฟมันยาวมากไหมคับ?
                โครตยาวครับ ยกเว้น รุ่น TT550 ไฟ CPU จะสั่นไปนิดถ้าเคช PSU อยู่ด้าน
                ล่างครับ แต่ก็ใช้ได้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  โครตยาวครับ ยกเว้น รุ่น TT550 ไฟ CPU จะสั่นไปนิดถ้าเคช PSU อยู่ด้าน
                  ล่างครับ แต่ก็ใช้ได้
                  คับผม แต่ของผม PSU อยู่ด้านล่างด้วยคับ เคส SilverStone PS02 น่าจะพอไหมคับ .... (เห็นของท่านจัดเคสแล้วสวยมากคับผม)

Comment

รุ่นนี้สายลอดหลังเคชไม่ได้ ไงก็ถึงครับ พาดไปตรง หรือก็ซื้อสายต่อเพิ่มซิครับ 60 บาทเองครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      รุ่นนี้สายลอดหลังเคชไม่ได้ ไงก็ถึงครับ พาดไปตรง หรือก็ซื้อสายต่อเพิ่มซิครับ 60 บาทเองครับ
                      ขอบคุณคับ

Comment

D ครับรุ่นนี้เคยใช้อยู่เหมือนกัน นิ่งง

Comment

ผมว่า TT ใช้ได้เยี่ยมนะ ผมใช้ TR2 470 W รู้สึกนิ่งดี
                          สายยาว เสียอย่างเดียวแพง ตั้ง 2400 ซื้อตอนเดือน 10 ปีที่แล้ว
                          ตอนนี้เหลือพันปลายๆ

Comment

Originally posted by longbow View Post
                            จ่ายไฟนิ่งและเต็มครับ ไฟ 12V 5V นี่จ่ายนิ่งกราฟเป็นเส้นตรงเลย

แต่ถ้าไม่ติดเรื่องรูปลักษณ์ผมแนะนำไปเอา Enhance 500wat ดีกว่าครับ

ปล.ผมใช้ TT ตัวนี้อยู่แหละครับ ^^" แต่พอซื้อแล้วรู้สึกเสียดายอยากได้ Enhance มากกว่า
                            เซียร์มีไหมอะครับ

Comment

เซียร์ไม่มีเลยครับ เห็นแต่ Lite Power แถมแพงด้วย

Comment

Working...
                              X