Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบรินแผ่นไม่ได้...ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (มีรูปประกอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบรินแผ่นไม่ได้...ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (มีรูปประกอบ)

เวลาจะเบิรนแผ่นแล้วมีข้อความนี้ขึ้นมาทุกทีเลย
    เป็นทั้ง Nero และก็ Ashampoo ครับ จะขึ้นข้อความ Error เดียวกันเลย
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรแต่เดาดูน่าจะเป็นที่วินโดว์มากกว่าไม่เกี่ยวที่โปรแกรม
    พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ เสริทหามาวันนึงแล้วไม่คืบหน้าเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มีโปรแกรม antivirus มั้ยคับ ถ้ามีลองปิดดู

Comment

Originally posted by poothith View Post
      มีโปรแกรม antivirus มั้ยคับ ถ้ามีลองปิดดู
      ครับ...ผมใช้NOD32อยู่ครับ
      ด๋ลองปิดและเบรินดูใหม่
      คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งครับ

Comment

ลองปิดแล้วเบรินใหม่ก็ไม่ได้ครับ
        ยังไงก็ขอขอบคุณนะครับที่ช่วยแนะนำ

Comment

ลองเอาคำที่มันขึ้นไป หาในกูเกิลดูเพื่อเจออะไรดีๆ
          ปล.ลายเซ็นต์ งงดีแหะ = =

Comment

ลองเข้าไปดูใน Device Manager >>IDE MODE ว่า DRIVE DVDถูกเปลี่ยนเป็น PIO MODE หรือเปล่าครับ
            Last edited by sesone; 14 May 2009, 23:25:26.

Comment

Originally posted by johnxe View Post
              ลองเอาคำที่มันขึ้นไป หาในกูเกิลดูเพื่อเจออะไรดีๆ
              ปล.ลายเซ็นต์ งงดีแหะ = =
              ผมลองแล้วไม่มีการแก้ไขเลยครับ
              ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่แนะนำ

Originally posted by sesone View Post
              ลองเข้าไปดูใน Device Manager >>IDE MODE ว่า DRIVE DVDถูกเปลี่ยนเป็น PIO MODE หรือเปล่าครับ
              จะลองดูครับแต่ไม่เข้าใจที่แนะนำมาเท่าไหร่

Comment

ลองเปลี่ยนไปใช้ Nero 6 7 8 ดูครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
                  เมื่อวานลองลดสปีดในการเบรินและก็เปลี่ยนแผ่นใหม่
                  กลับมาเบรินได้ปกติครับ ขอบคุณโอเวอร์คล็อกโซนครับ

Comment

Working...
                  X