Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังจำกันได้ไหมครับ Thanni.com

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังจำกันได้ไหมครับ Thanni.com

เนื่องจาก การที่พี่ชายผมได้ซื้อการ์ดจอ Nvidia GeForce 8600 จากเว็บไซด์ Thanni.com มาครับ
    และใช้ได้เพียง 4 เดือน ก็เสียเอาไปให้ร้านซ่อมต่างๆดูก็ทราบว่าการ์ดจอเสีย
    พี่ชายผมได้ส่งเคลมไปทางเว็บไซด์แล้ว เมื่อวันที่ 11 พฤศจิกายน 2551
    จากนั้นเวลาผ่านไป 1 เดือนเศษๆ พี่ผมชักเริ่มสงสัยว่าทำไมมันช้าจัง เลยเมลล์ไปถามทางเว็บ
    ทางเว็บก็ได้ตอบกลับมาว่า กำลังดำเนินการเคลมให้อยู่
    ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ เราก็ได้แต่รอ....แล้วก็ไม่มีการติดต่อมาจากทางเว็บอีกเลย
    จนพี่ชายผมไปเรียนต่อที่อเมริกา ผมเลยนึกได้ เมื่อช่วงกลางๆเดือนเมษายน 2552 ที่ผ่านมา ผมก็ได้เมลล์ไปถามทางเว็บ
    แต่ได้รับคำตอบกลับมาว่า ทางเว็บไม่ได้รับของเคลม(แล้วที่บอกว่าดำเนินการเคลมให้อยุ่มันเคลมของใคร_ะ)
    และได้ให้ผมส่งหลักฐานการส่งไปให้ ผมได้สแกนส่งใบเสร็จที่ได้รับตอนส่งของทางEMS
    ไปให้ทางบริษัท เมื่อวันที่ 20 เมษายน 2552
    และในวันต่อมา ทางเว็บก็ได้เมลล์กลับมาบอกว่า ไม่ได้รับของที่ผมส่งไปให้(ทำหายอ่าดิ)
    แล้วจะชดใช้ให้โดยการส่งการ์ดจอตัวใหม่มาให้อย่างเร็วที่สุด

จนถึงวันที่ 14 พฤษภาคม 2552
    ยังไม่มีการติดต่อกลับหรือ ส่งของมาเลยครับ
    ผมก็ได้ลองหาข้อมูลเว็บไซด์นี้ตามบอร์ดต่างๆ รวมไปถึงที่นี่ด้วย
    ก็ได้ทราบว่า มีคนประสบปัญหาแบบนี้เหมือนกันอยู่มากพอสมควร

ผมคิดว่าเราควร รวบรวมรายชื่อผู้เสียหายจากเว็บนี้ แล้วเอาไปแจ้ง สคบ.
    หรือ รวมตัวกันไปหาที่บริษัทนี้ดีครับ

ผมไม่ได้เสียดายเงินค่าการืดจอหรอกแต่ เสียความรู้สึก และไม่อยากให้มีคนประสบเหตุการณ์แบบนี้เพิ่มขึ้นอีกแล้วล่ะครับ

ขอความคิดเห็นจากทุกๆคนในบอร์ดแห่งนี้ทีครับ ว่าผมควรจะทำยังไงดี

ขอบคุณมากครับ

ผมคนนึงละที่ไม่ซื้ออุปกรณ์คอม ทางเวปแน่นอน ไปซื้อร้านใกล้บ้านดีก่า

Comment

เวป Blacklist เลยแหละเวปนี้~

Comment

จะซื้อทั้งทีไม่ไปซื้อร้านใหญ่ ๆ ล่ะครับ น่าจะหาข้อมูลมาให้ดีก่อนซื้อเพราะเวปนี้เค้า blacklist มานานแล้วครับ

Comment

...เข้ามาดู

Comment

ชะตากรรมธรรมดา

ของคนไม่หาข้อมูลก่อนซื้อ

Comment

บริษัทเน่ามาก ห่วยแตกสุดๆ

ไม่ต้องมาแก้ตัวหรอกนะคับ ฟังไม่ขึ้น

เซงแทนวุ่ยยยยยยยยยยยยย

Comment

แรก ๆผมก็ดูเว๊บนี้นะ ตอนนี้รู้หมดละ ไม่เคยชื้อเลย

แต่แอดไว ที่เค้าว่ามีปัญหา ผมสั่งของตลอดเลย ไม่เคยเจอ ถือว่าโอเคในระดับนึง

Comment

ผมเจอแบบนี้มันเอาเรื่องมันอะจริงๆ อย่าไปยอมมันๆ

Comment

เห้นมีกระทู้นึงนะ ที่มีคนอ้างว่าจาก Thanni.com มาตอบด้วยเหตุผลข้าง ๆ คู ๆ มาก ๆ

Comment

ส่วนตัวผมเคยซื้อน่ะครับ และก็เคยฝากร้านไปเคลมให้ด้วย
                      เรื่องเคลมช้าผมไม่ค่อยติใจ ซํกเท่าไหร่ เพราะเข้าใจว่า ทางเขาก็ต้องส่งไปให้กับ ตัวแทนอีกที

เซงเรื่องเดียว คือ สอบถามอะไรลำบากมากเพราะไม่มีอะไรติดต่อได้เลย นอกจาก email
                      กว่าจะตอบ email แต่ละฉบับเล่นเอา foward ไปหลายครั้งงง

Comment

บริษัทนี้เขาติดดาวดำไปกันนานหมดแล้วพี่น้องเอ๋ย - -

Comment

โอ้ เว็บเช็ค ราคา ในตำนาน สินะ

Comment

web ขายของ ดันไม่มีเบอร์ไทร

Comment

ผลจากการไม่ศึกษาข้อมูลก่อน เว็บนั้นดูราคาเท่านั้น จัดเป็น Blacklist ไม่มีความน่าเชื่อถือ

Comment

Working...
                              X