Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแบบไม่มี Case ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแบบไม่มี Case ยังไงครับ

ผมไม่มี Case แต่ผมจะเล่นคอมต้องทำยังไงครับ ผู้รู้ช่วยสอนหน่อยครับ มีอุปกรณืครบหมดยกเว้น Case ครับ

- - ก็ต่อให้มันถูกทุกอุปกรณ์ก็ เปิดเล่นได้แล้วครับ

Comment

ที่แถวๆ ขาเสียบพวกไฟฮาร์ดิสก์ ไฟเคส พัดลมเคส รีสตาร์ด ด้านล่างขวา ของเมนบอร์ดครับ หาดูที่เขียนว่า Power, PWR หรือ System Power อะไรพวกนี้ (หรือดูที่คู่มือเมนบอร์ด) เอาปลายไขควง (ย้ำว่าปลาย **ไขควง**) จิ้มให้สัมผัสกัน ก็สตาร์ดได้แล้วครับ ให้ดีหาสวิทซ์แบบกดปล่อยมาเสียบไว้สักตัวก็สบายไป

Comment

ไขควงจิ้มเลย
        หรือ
        ทำสวิตส์จะดีกว่า ไม่ต้องกลัวจิ้มผิดๆ ถูกๆ อิอิ

Comment

สวิทย์แบบไหนครับ แล้วหาซื้อที่ไหน มีกี่ขาละครับ ขอบคุณมากกับคำตอบครับ

Comment

อีกอย่างระวังน้ำหกน่ะครับหรือหนูชิ้งช๋อง

Comment

Originally posted by kingmax View Post
              อีกอย่างระวังน้ำหกน่ะครับหรือหนูชิ้งช๋อง
              สมัยผมเป็นนักเรียน นักศึกษา ไม่เคยมีเคสกับเขาเลยครับ คอมพ์ก็หาซื้อมือสองมาทุกชิ้น หรือเอาจากเพื่อนๆ ซะเป็นส่วนมาก บางทีก็ของที่เขาถอดกองไว้นั่นแหละ อาศัยอยู่วัด ใช้วิธีการขันน๊อตเมนบอร์ดไว้กับข้างฝาตรงโต๊ะอ่านหนังสือ พัดลมเป่าเราก็เย็นด้วยกัน ปัญหาน้ำหกอะไรนี่ก็ไม่มี ปัญหาความร้อนก็ไม่มี เวลาหอบไปทำงานกับเพื่อนก็ใส่กล่องเมนบอร์ด เอาเข้าเป้สะพายหลัง ยกจอไปกันได้เลย อิ อิ ใครมาเห็นก็ต้องอุทานว่าเนี่ยนะคอมพิวเตอร์ แต่ก็ทำให้เราได้มีอุตสาหะหาความรู้แปลกใหม่มาอยู่ตลอด จนเป็นช่างให้กับทุกบ้านที่รู้จักไปเลย

เล่าให้ฟัง เพราะเห็นหลายๆ คน ซื้อคอมพ์สวยๆ แพง แต่เอาไว้ตั้งโชว์ มันก็มีค่าเท่ากับก้อนหินก้อนดิน หาประโยชน์อันใดไม่ได้

Comment

Originally posted by O-Man View Post
                สมัยผมเป็นนักเรียน นักศึกษา ไม่เคยมีเคสกับเขาเลยครับ คอมพ์ก็หาซื้อมือสองมาทุกชิ้น หรือเอาจากเพื่อนๆ ซะเป็นส่วนมาก บางทีก็ของที่เขาถอดกองไว้นั่นแหละ อาศัยอยู่วัด ใช้วิธีการขันน๊อตเมนบอร์ดไว้กับข้างฝาตรงโต๊ะอ่านหนังสือ พัดลมเป่าเราก็เย็นด้วยกัน ปัญหาน้ำหกอะไรนี่ก็ไม่มี ปัญหาความร้อนก็ไม่มี เวลาหอบไปทำงานกับเพื่อนก็ใส่กล่องเมนบอร์ด เอาเข้าเป้สะพายหลัง ยกจอไปกันได้เลย อิ อิ ใครมาเห็นก็ต้องอุทานว่าเนี่ยนะคอมพิวเตอร์ แต่ก็ทำให้เราได้มีอุตสาหะหาความรู้แปลกใหม่มาอยู่ตลอด จนเป็นช่างให้กับทุกบ้านที่รู้จักไปเลย

เล่าให้ฟัง เพราะเห็นหลายๆ คน ซื้อคอมพ์สวยๆ แพง แต่เอาไว้ตั้งโชว์ มันก็มีค่าเท่ากับก้อนหินก้อนดิน หาประโยชน์อันใดไม่ได้

===/(- - (===> ฉึก

ตอบเจ้าของกระทู้ดีกว่า ถ้าหาไขควงไม่ได้เอาเหรียญก็ได้ แต่ใส่รองเท้าก่อนนะ

Comment

โหย หมดทางสู้เลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by O-Man View Post

เน้นๆแต่ได้ใจความครับ

Comment

ของผม ใช้ฝาเคสช่วยง่ะนะ แต่จริงๆ มันก็ไม่มีไร ใช้ไขควงแตะๆมันก็ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

^
                        ^
                        ^ประหยัดดี

Comment

จริงๆ มันอยู่ในเคส G-viweครับ แต่เมื่อเดือนก่อนผมเอาเมนบอร์ดไปเครมมา เลยรื้อออกมา กะจะพ่นสีเคสใหม่ มีสีโคเมียมเหลือเต็มป๋อง ขัดกระดาษทรายไว้คืนนึง เช้าจะพ่น ฝนตกครับ แดดไม่ออกไปหลายวัน ผมเลยใส่กลับไปทั้งงั้นๆ ผลคือ สนิมกินครับ แล้วไปซื้อ ซิ้งมือสอง ไฮเปอร์ บวกมาด้วย รู้สึกกลัวๆ ถ้ามันจะตะแคงอยู่ เลยตัดสินใจถอดเคสทิ้งไป (กำลังตัดอคิลิกใส ทำเคสใสนอนอยู่ ฮุๆ รอชมๆ)
                          แต่ที่เห็นไม่มี ซิ้งไฮเปอร์บวก เพราะ เมนบอร์ดผม ใส่ไม่ได้ง่ะ ... ไม่มี รูขันน๊อตยึดซิ้ง ซวยไป ไม่รู้ง่ะ ซอคเก็ตเอ k7n2

Comment

ถ้าเปิดเคสผมบอกก่อนเลย ฝุ่นมหาสารนะครับ

Comment

นึกถึงสมัยถึงสมัยเรียน ใครเปิดฝาเคส+พัดลมเคสเยอะ ๆ ถือว่าเท่สุด ๆ
                              แต่เด่วนี้ พัดลมเคสถอดออกหมด เพราะ หนวกหู ส่วนฝาเคสก้ปิดมิดชิด เพราะ ฝุ่นตึม

Comment

Working...
                              X