Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปแล้ว ไฟแรมเกิน 1.65 มันอันตรายสำหรับ i7 รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปแล้ว ไฟแรมเกิน 1.65 มันอันตรายสำหรับ i7 รึเปล่า

ตามนั้นเลยครับ อยากลองเพิ่มเกิน 1.65 แต่กลัว

รู้สึกเค้าก็เขียนไว้ในคู่มือชัดเจนนะครับ ว่าไฟเกิน 1.65V มันอันตราย อาจทำให้ CPU ไหม้ได้

Comment

ผมก็ไม่กล้าลากแรมเพราะกลัวเหมือนกัน

Comment

เนื่องจาก CORE i7 การเพิ่มไฟแรมก็คือการเพิ่มไฟเข้าไปในคอนโทรลเลอร์แรมซึ่งฝังอยู่ในตัว CPU เอง ดังนั้นจึงเป็นอันตรายโดยตรง ไม่เหมือน 775 ซึ่ง คอนโทรลเลอร์แรมอยู่นอกตัว CPU อัดเท่าไหร่ก็อัดไป

Comment

ก้ซื้อที่มันเกิดมา บัส2000

Comment

Working...
          X