Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำเครื่องสำรองไฟให้หน่อยครับ คอมประมาณ 600w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำเครื่องสำรองไฟให้หน่อยครับ คอมประมาณ 600w

คือตอนนี้ผมใช้ psu ของ ocz 610w อยู่ครับ แต่กินไฟจริงๆราวๆ 450w กว่าๆ (ลองวัดจากเว็บน่ะครับ)
    ผมก็เลยใช้แบบ 1000va ของ Cheetah เห็นข้างหลังเขียนไว้ว่ารองรับ 450w

แต่พอผมใช้งานจิงๆ ปรากฏว่าไม่สามารถสำรองไฟได้ ??
    ผมก็ลองเสียบเฉพาะตัว pc อย่างเดียวก็แล้ว ก็ยังสำีรองไม่ได้ พอลองดึงปลั๊กออกก็ดับไปด้วยกันซะงั้น

ไม่รู้จะใช้แบบไหนดีน่ะครับ เพราะว่าผมเองก็ไม่ค่อยมีเงินมากขนาดไปซื้อราคาสูงๆ 5-6000 บาืท

ไม่ทราบว่าควรจะใช้แบบไหนดีครับ อยากได้ราคาราวๆ 2000 บาทน่ะครับ

อ้อ สเปคที่ใช้นะครับ
    cpu : Q6600 @3Ghz 1.4v
    m/b : P5kC
    Ram : 2Gb / 800
    Vga : 8800GT 720/1050
    Hdd : 500gb กับ 320gb
    ซาวด์ : X-Fi Fatal1ty XtreamGamer

เสียบเครื่องสำรองไฟ ชาร์จไฟค้างคืน ก่อนจะนำมาใช้รึยังครับ

Comment

Originally posted by moteabc View Post
      เสียบเครื่องสำรองไฟ ชาร์จไฟค้างคืน ก่อนจะนำมาใช้รึยังครับ
      เคยชาร์จไว้ราวๆ 2 วันได้น่ะครับ

Comment

1000VA ปรกติมันน่าจะได้ 600W นี้ ตอนแรกน่าจะดูหลายๆยี่ห้อก่อนนะครับ ความจริงควรจะซื้อเผื่อๆเอาไว้ด้วย

Comment

Working...
        X