Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ 4670 ขอถามรายละเอียดคับ ว่า....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ 4670 ขอถามรายละเอียดคับ ว่า....

การืดนี้สามารถเล่นเกม Cabal Online ปรับสุดแล้วลื่นไหม 1280 X 1024

เล่นเกม RA 3 (เรด อะเริด) ได้สุดไหมคับ ความละเอียด 1280 X 1024

เล่น Thelast Remnant ปรับได้สุดหมดไหมคับ 1280 X 1024

และเกมสุเท้ายคับ Ragnarok Online คับ 555+ ปรับสุดแล้วมีอาการพิลึกๆของ Driver บ้างไหมคับ

แล้ว Power ติดเคส 550W ราคา 500 บาท มีไฟหลากหลายแสงสีขณะเปิดเครือง มันจะรอดไหมคับ เห็นว่า 4670 ไม่ต้องเปลี่ยน PSU ผมมี HDDตัวเดียวคับ CPU AMD 5000+ 2.6

ดันคับๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ไฟ PSU เอาไหวอยู่ แต่เกมส์ออนไลน์ด้านบนไม่ได้ลองครับ

Comment

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

เปิด คาบาล หร้อมกัน 2 จอ ยังไหว

Comment

ไหว ผ่านตลอด

Comment

ใหว สบายๆ

Comment

The Last Remnant ผมปรับสุด จอ 1440*900 มีกระตุกประมาณเสี้ยววิตอนเข้าเมือง

Comment

เราเล่น Crysis ลื่นสบายๆค่ะ

หรือถ้าอยากจะมั่นใจ เพิ่มอีก500 เอา4770 เลยค่ะ

Comment

Originally posted by ChoBitz View Post
                    เราเล่น Crysis ลื่นสบายๆค่ะ

หรือถ้าอยากจะมั่นใจ เพิ่มอีก500 เอา4770 เลยค่ะ
                    แล้วต้องเพิ่ม PSU ด้วยป่าวคับ

4770 ที่โคราชดันขายตั้ง 4000 บาทคับ

Comment

Originally posted by chumam View Post
                      แล้วต้องเพิ่ม PSU ด้วยป่าวคับ

4770 ที่โคราชดันขายตั้ง 4000 บาทคับ

โคราชมีของด้วยเหรอไปซื้อวันก่อนยังหาไม่ได้เลย แต่ 4000 เลยแฮะ ว่าแต่รุ่นอะไร

ถ้าจะเอา 4770 นะ มันไม่จบแค่คุณถอยการ์ดจอหรอก ต้อง เอา PSU แท้พ่วงด้วย

550W ต้องซื้อเพิ่มสรุป คุณต้อง + ค่าใช้จ่าย 4670 ราคาประมาณ 2890

4770 คูณว่า 4000 + PSU ประมาณ 1000

ทำไมมันต่างกันเยอะ เออ น่าคิดนะ

Comment

ไหวครับ
                        พลังสีแดงไหวทุกเกมครับ 555

Comment

Originally posted by chumam View Post
                          การืดนี้สามารถเล่นเกม Cabal Online ปรับสุดแล้วลื่นไหม 1280 X 1024

เล่นเกม RA 3 (เรด อะเริด) ได้สุดไหมคับ ความละเอียด 1280 X 1024

เล่น Thelast Remnant ปรับได้สุดหมดไหมคับ 1280 X 1024

และเกมสุเท้ายคับ Ragnarok Online คับ 555+ ปรับสุดแล้วมีอาการพิลึกๆของ Driver บ้างไหมคับ

แล้ว Power ติดเคส 550W ราคา 500 บาท มีไฟหลากหลายแสงสีขณะเปิดเครือง มันจะรอดไหมคับ เห็นว่า 4670 ไม่ต้องเปลี่ยน PSU ผมมี HDDตัวเดียวคับ CPU AMD 5000+ 2.6
                          ผมใช้เล่นเกมคาบาว ภาพคมชัดเจนดีมาก แต่อาการที่ผมเป็นภาพจะสะดุดในบางครั้ง สะดุดประมาณ 1-2 วิ เมือก่อนผมใช้ asus ati 1600 pro 512 m จะสะดุดนานกว่า 2-4 วิ คอมโบได้ไม่เกิน 11 ครั้งเลย แต่ตอนนี้กำลังจะเอา asus 9600 gt 512 m มาทดสอบดูครับ เห็นเพื่อนๆ ที่เล่นด้วยกันบอกว่าใช้ค่ายเขียวแล้วลื่นกว่า เท็จจริงแค่ไหนอันนี้ผมยังไม่แน่ใจ เด่วเย็นนี้ได้การ์ดแล้วจะลองเทสดูครับ

Comment

RA3 แค่การ์ด HD3650 ของผมยังเอาไหวเลยครับ มีหนืดๆอยู่บ้าง
                            ( ตั้งปรับไว้ที่ High หมดที่ขนาดหน้าจอ 1280 x 1024 )

ดังนั้น 4670 ผมจึงคิดว่าเอา RA3 ได้สบายๆครับ

Comment

4670 กับเกมส์ที่บอกมา ลื่นหมด สบายๆ
                              ขนาดตัวเก่า 3650top ผม เปิดคาบาว เอฟเฟคเปิดสุดๆ จอเปิดใหญ่สุด ยังลื่นปรื๊ดๆ ไม่มีสะดุดคอมโบกันเพลินเลย

Comment

Working...
                              X