Announcement

Collapse
No announcement yet.

coolermaster v8 กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• coolermaster v8 กระตุก

คือผมซื้อพัดลม coolermaster v8 มาใส่ มันทำให้เกมกระตุกอ่ะครับเป็นทุกเกมเลยก็ตอนแรกไม่รู้เลยลงวินโดว์ใหม่แล้วลองลงเกมก็กระตุก ตอนแรกเล่นเกมcrysisไม่กระตุกเลย พอเอาcoolermaster v8กระตุกตลอดเลยใครพอจะรู้สาเหตุมั้ยครับ

เครื่องคอมผม
    cpu pentium 4 (3.20)
    vga xfx8800gt
    ram corsair 2G(800)
    harddisk WD500GB(sata)
    mainbord asusP5KPL-AM
    supply silverstone(650)
    fan coolermaster v8
    supplyมันจ่ายไฟพอมั้ยครับ(ผมสักแต่ว่าซื้อ)ไม่รู้จริงๆใครรู้ช่วยบอกผมทีไม่ไหวแล้ว
    เล่นเกมไม่ได้เลย

แต่พอเอาพัดลมที่มากับซีพียูเกมไม่กระตุกเลยครับ แต่ผมยังอยากใช้coolermaster v8อยู่อ่ะครับใครมีวิธีแก้ไม่ให้เกมกระตุกมั้ยครับช่วยบอกผมที

น่าจะเอาตังที่ซื้อ V8 ไปถอย CPU ใหม่ แทน -*-

E5200 อะไรทำนองนี้

Comment

ใส่ cpu + ซิลิโคนไม่แน่น

Comment

อืม...V8 ทำให้เล่นเกมกระตุก

Comment

ถอดcpuออกมาเช็ค

...

Comment

ขอบคุณนะครับผมผมจะลองไปทำดูได้ไม่ได้ยังไงจะมาบอกนะครับ

Comment

เปลี่ยน CPU เป็นตัวแรงๆ หายกระตุกชัว
              ถ้า Crysis กระตุกแล้ว GTA4 ไม่ต้องพูดถึง

Comment

crysisกระตุกเฉพาะตอนใส่พัดลม coolermaster v8ครับไม่รู้เพราะอะไร

Comment

เอ้แปลกเหมือนกาน ซิ้ง V8 ทำให้เกมส์กระตุกนะ มันก็เป็นไปได้อะนะ
                  ใส่ซิ้งดีหรือเปล่าคับ

Comment

หรือผมใส่ไม่แน่นอ่ะครับใส่ซิลิโคลนเยอะไปเกี่ยวรึเปล่าครับ ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับใครพอจะรู้สาเหตุบ้างครับ

Comment

มีงี้ด้วย -*-

Comment

ใส่ซิ้งไม่สนิทป่าว

Comment

สงสัย ไฟหล่อเลี้ยงไม่พอเปล่าครับ ทำให้ V8 มันกระตุก รุ่นนี้มันสูบอยู่น่ะ ขำๆ

ผมว่าใส่ซิ้งค์ไม่ดี มันเลยร้อนคับ จนทำให้ CPU ทำงานไม่ปกติ เลยกระตุกๆ

Comment

เอามาแลกกันไหมครับ อิอิ เผื่อจะหายกระตุก ^^

Comment

อืม V8 ทำให้เกมส์กระตุก

Comment

Working...
                              X