Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 295 ร้อนจังมันผิดปกติป่าวคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 295 ร้อนจังมันผิดปกติป่าวคับ?

GTX 295 ของผมเวลาเล่น Crysis ปรับ high สุด อุณหภุมิมันเฉลี่ย 80 องศาตลอดเลยคับ มันปกติดีป่าวคับ แล้ว 80 ตลอดแบบนี้เล่นติดต่อกันหลาย ชม. ผมกลัวจะไหม้จังอ่ะคับ

ปรับรอบพัดลมรึยังหล่ะครับ ถ้ายังก็ไปหาโหลดโปรแกรม Riva Tuner(เขียนถูกป่าวไม่รู้) มาใช้แล้วปรับรอบพัดลมไป 100% เลยครับ เพราะโดยปกติที่การ์ดจอมัน Default มา รอบพัดลมอยู่ที่ประมาณ 40% เองครับ ซึ่งเงียบจริงแต่ไม่ได้ช่วยให้การ์ดเย็นเลยครับ ต้องแลกกันครับ กับเย็นแล้วมีเสียงนิดหน่อย(ก็ไม่หน่อย แต่เด็วก็ชิน) กับร้อนแต่เงียบ

ของผมอุณหภูมิห้องครับ ไม่มีแอร์ปรับรอบพัดลม100 % แล้ว อยู่ที่ประมาณ ไม่เกิน65 องศาC ครับ(ช่วงนี้ฝนตก ถ้าไม่ตก อากาศร้อนๆก็ประมาณ 70 "C ขี้นครับ) แต่ถ้านิ่งๆ ยังไม่เล่นเกมส์หนักๆ ก็อยู่ประมาณ 50"C ครับ
    Last edited by jenjj69; 16 May 2009, 02:00:37.

Comment

ของแรง ร้อนแบบนี้แหละ

Comment

ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวจะไปลองทำดูคับ

Comment

ถ้าเล่น crysis มันจะอยู่ประมาณนี้แหละครับ อุณหภูมิ

80 องศายังจัดว่าปกตินะคับ เพราะการ์ดรุ่นใหญ่ๆมันร้อนหมด

ถ้า 9800GX2 จัดไป 90+ องศา

Comment

เย็นแล้วครับ 80 นะ

Comment

ของผม COD4 ปรับทุกอย่างสูงสุด เปิด AA ด้วย ละเอียด 1680 * 1050 หน้าร้อนที่ผ่านมานี้ 100 - 105 C
              ครับ ร้อนแบบสุดๆ

Comment

แล้วเล่นได้นานมั้ยคุณ Rmoz 100-105 องศาอ่ะคับ ร้อนมากเลยคับ

Comment

ถ้ามันถึงขั้นอันตรายจิงๆมันจะปิดตัวเองอัติโนมัติครับ

Comment

105 นี่รู้สึกจะ max แล้วนะครับ สำหรับอุณหภูมิการ์ดจอ

พยายามอย่าให้ร้อนถึง 100 องศาเลยครับ การ์ดพังไวแน่ๆ

เปิดฝาข้างเล่นครับ ถ้ามันร้อนมากๆ

Comment

พระเจ้า ต้มมาม่าได้เลย แถบไข่อีกซักใบสบายๆเลยนะนั้น

Comment

ขั้นน๊อต ซิงค์ไม่แน่นป่าวครับลองเช็คดูครับผม ตอนแรกผมก็เป็นตอนนี้ขั้นแน่น ก็ 49 ครับ

Comment

ถ้าเกมนี้ปรับสุดไม่น่าแปลกมั้งครับเคยใช้ EVGA570 sc เล่นไปซะ 88 ประมาณ 2 - 3 ชม.เล่น

Comment

ตัวไหนครับ
                            REF.1(2PCB)

หรือ

REF.2(1PCB)

ครับ

Comment

Originally posted by Zimteph View Post
                              GTX 295 ของผมเวลาเล่น Crysis ปรับ high สุด อุณหภุมิมันเฉลี่ย 80 องศาตลอดเลยคับ มันปกติดีป่าวคับ แล้ว 80 ตลอดแบบนี้เล่นติดต่อกันหลาย ชม. ผมกลัวจะไหม้จังอ่ะคับ
                              80 องศาไม่เห็นจะร้อนตรงไหนเลยนะครับ ถ้า 90องศา+ก็ว่าไปอย่าง อิอิ อย่าคิดมากครับการ์ดมันทนความร้อนได้สูงครับ ร้อนมากๆมันก็รีเครื่องไปเอง

Comment

Working...
                              X