Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเปิดเครื่อง มันขึ้นอย่านี้อาแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเปิดเครื่อง มันขึ้นอย่านี้อาแก้ยังไงครับ

เวลาเปิดเครื่อง มันขึ้นอย่านี้อาแก้ยังไงครับ

เผลอไปอัฟเดทวินโดวส์หรือเปล่า ?

ลองถอดใดรเวอร์ซาว ( น่าจะ realtek ? )

แล้วลงใหม่

Comment

เหมือนมันหาตัว Start ของโปรแกรมๆนึงไม่เจอตอนเปิดเครื่องครับ
      ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าโปรแกรมอะไรนะครับ -0-
      ปัญหามันเริ่มจากประมาณว่า
      ท่านไปย้ายหรือลบโฟล์เดอร์ที่อยู่ของโปรแกรมนั้นๆ ออกไปจากที่เดิมหรือเปล่า
      วินโดว์มันเลยหาโปรแกรมนั้นไม่เจอ มันก็เลยแจ้งเตือนขึ้นมา

ผมเดาเอานะครับ เรียกให้ดูดีหน่อยก็คือ ผมสันนิษฐานว่าจะมาจากสาเหตุนี้ครับ

เนี้ยครับ ตามรูปด้านล่าง ท่านไปย้ายที่อยู่ของพวกที่ตั้งไว้ StartUp ตอนเปิดเครื่องหรือเปล่า
      Attached Files

Comment

ผมพึ่งลงวินโด้ตัวตนี้เองครัลงเสร็จมันก็ขึ้นเลยอา

Comment

มันหาไฟล์บางตัวของไดร์เวอร์ Sound ชิพ Realtek ไม่เจอน่ะครับ ถ้า Sound on Board ของท่านใช้ชิพตัวนี้ ลองลบตัวเก่าออก แล้วลองลงดูใหม่อีกครั้ง

Comment

Working...
          X