Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ oc ecs black คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ oc ecs black คับ

มือใหม่เพิ่งจะลองหัดทำดูคับ - -
    แต่พอ OC แล้ว ไม่แน่ใจความร้อน Cpu เลยคับ เพราะว่า sensor มันเพี้ยน

ปกติไม่ OC
    idle core1-2 15-20
    full core1-2 35-40

หลัง OC
    idle core1-2 20-25
    full core1-2 55-60

บัส 230*12.5 / ไฟ cpu 30 / ไฟแรม 32 (ค่าที่ปรับใน bios อ่าคับ)

x2 4800+
    Ecs a780gm-a v.1.1
    2*1GB/800 Kington

ไฟแรมนี้ควรอัดไม่เกินเท่าไรคับสำหรับแรมบ้านๆ กลัวมันจะร้อนเกินไปคับ
    อยากทราบคนที่ใช้ ecs black ความร้อน cpu เพี้ยนๆหลัง oc อยู่ที่เท่าไรกันมั่งคับ

จะเอาที่ 3Ghz แต่ยังไปไม่ถึงเลยคับ
    เซียนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ไม่เห็นร้อนเลย

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
      ไม่เห็นร้อนเลย
      sensor มันเพี้ยนอ่าคับ

ดูใน bios ก้ 40 เท่าไหนเท่านั้น ไม่เพิ่มเลยคับ

Comment

ถามต่อค้าบบบ

การตั้งบัสแรม 333 ทำให้ oc ง่่ายขึ้น ใช่แบบนี้รึป่าวคับ
        พอ oc cpu บัสแรมจะอยู่ที่ประมาน 800 ไม่เกินสเป็คสำหรับแรมบัส 800 ทำให้ไม่ต้องเพิ่มไฟแรมมากรึป่าวคับ

ถ้าบัส 400 oc cpu แล้ว แรมจะแรงเกินสเป็ค และต้องเพิ่มไฟแรมมากหน่อย

ผมเข้าใจถูกป่าวคับ

Comment

ยืนยังครับว่าเพี้ยนดูอย่างของผมกระดอง 128 คอร์ 27

Comment

ไม่มีใครมาชี้ทางสว่างเลย - -

Comment

ไปลองมาใหม่แล้วคับ

cpu 240*12.5 ไฟ 1.42
              ทดแรม 333 ไฟ 1.9

เข้าวินโดว์ได้แต่
              hyper pi error
              orthos error ตอน 5 นาที - -

ผมเลยลองทดแรม 400 ไฟ 2.2-2.3 เปิดไม่ติด หมายความว่าแรมตันรึป่าวคับ

แล้วก็ตอนทดแรม 333 ผมปรับ CR 2T แล้ว แต่พอเปิด cpu-z ดูมันเป็น 1T เพราะอะไรคับ

ใครก็ช่วยด้วยยยย มึนแล้วคับบ

Comment

Dun sun

Comment

เข้ามางง ด้วยคน

Comment

บอดร์ ตัวนี่หรอ เฮอ จะบอกยังไงดี ผมใช่อยู๋ นะ oc จนตอนนี่ ไม่ oc แล้ว ยังไง เมลมาคุยกันเลย PM มาคับ ผมศึกษาจนรู้ ความจิง

Comment

Working...
                    X